Hạng B2
11/11/12
283
190
43
Bác chủ cho hỏi, giả sử đưa giấy tờ cho chúng rồi, nó cứ nói mình vi phạm thì mình có phải xuống nước không. Nó mà cầm luôn không lập biên bản thì không có chứng cớ gì để đòi lại (có bác dính rồi).
Nếu gặp tình huống này thì xử lý làm sao?

Hạng B2
24/5/10
282
1
18
hmdung nói:
Cái chốt ở đó nhãm lắm, sáng em đi làm cứ đứng canh me ôtô và 2 bánh không xi nhan quẹo phải. Trong khi cách đó chừng trăm mét xe kẹt 1 đống ở nhà thờ Tân Định, mấy bác xe ôm đứng ra giúp phân luồng giao thông. Nhiệm vụ đảm bảo an toàn giao thông là của toàn dân còn nhiệm vụ bắt chẹt tận thu của dân mới là của CSGT...
Bác nói hay quá ! em đi honda quẹo phải k xinhan cũng bị bắt trong khi nhiều xe khác thì không bắt, có xe quẹo phải lại xinhan trái cũng k bắt ! làm tốn 300k hix hix , đóng phạt không cần ra kho Bạc thì 350k !

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
raulgonzalez nói:
Bác chủ cho hỏi, giả sử đưa giấy tờ cho chúng rồi, nó cứ nói mình vi phạm thì mình có phải xuống nước không. Nó mà cầm luôn không lập biên bản thì không có chứng cớ gì để đòi lại (có bác dính rồi).
Nếu gặp tình huống này thì xử lý làm sao?
Chính vì vậy nên mình phải hỏi lỗi vi phạm trước đó bác. Nếu bác chắc chắn mình không vi phạm lỗi gì thì cứ bình tĩnh đối đáp, phản biện trên cơ sở Luật Giao Thông Đường Bộ. (Như trường hợp vừa rồi của em thì em phản biện là nếu em đi lane giữa thì xxx cũng bắt lỗi em được vì đâu có biển báo nào trên đường LCT cho phép xe em đi lane giữa hoặc đậu lane giữa trước khi rẽ phải). Em nghĩ nếu xxx thấy bác nắm chắc Luật thì cũng khó mà xử ép bác được. Trường hợp căng thẳng, bác có thể xuất trình từng loại giấy tờ cho xxx xem (nhưng vẫn phải cầm chắc trên tay của mình) để chứng minh mình sẵn sàng hợp tác chứ không hề có ý chống đối với điều kiện xxx phải giải thích lỗi vi phạm của mình đúng theo Luật (chứ không phải theo nhận định chủ quan hoặc..mơ hồ). Thân

Hạng B2
2/12/12
265
1
0
46
Otosaigon là diễn đàn để anh em trao đổi kinh nghiệm cũng như cánh ứng xử trên đường, nhưng qua bài của bác chủ và những cm của các bác thì em nhận thấy một hiện thực về cách đào tạo và cấp bằng lái xe oto hiện nay.
1. Bác chủ muốn thể hiện mình biết luật nên đã đi theo cách hiểu đúng luật, nhưng bác không biết rằng cái đúng luật của bác ảnh hưởng đến những người khác thé nào --> bác chủ sai
2. Một số anh em, theo em nghĩ mới lấy bằng và ủng hộ bác chủ --> em đề xem thớt của bác Xagan rồi hãy cm.
3. Bác chủ hãy xem và suy ngẫm về cách đi của mình nhé. Nếu để câu bài thì em kính bác luôn.

Hạng B2
11/11/12
283
190
43
Aka358 nói:
Otosaigon là diễn đàn để anh em trao đổi kinh nghiệm cũng như cánh ứng xử trên đường, nhưng qua bài của bác chủ và những cm của các bác thì em nhận thấy một hiện thực về cách đào tạo và cấp bằng lái xe oto hiện nay.
1. Bác chủ muốn thể hiện mình biết luật nên đã đi theo cách hiểu đúng luật, nhưng bác không biết rằng cái đúng luật của bác ảnh hưởng đến những người khác thé nào --> bác chủ sai
2. Một số anh em, theo em nghĩ mới lấy bằng và ủng hộ bác chủ --> em đề xem thớt của bác Xagan rồi hãy cm.
3. Bác chủ hãy xem và suy ngẫm về cách đi của mình nhé. Nếu để câu bài thì em kính bác luôn.
Em thấy nên nghĩ tích cực hơn. Không phải là ỷ y rồi muốn kiếm chuyện cãi nhau với xxx, mà nhiều khi lỡ đi vào làn đó, chuyển hướng đột ngột sang làn kia thì bất lịch sự với bác tài phía sau, mà đi thẳng luôn thì đúng luật. Vậy thì đi thẳng là lịch sự mà đúng luật, mà xxx vẫn vịn vào để ăn bẩn.
Chẳng ai muốn kiếm chuyện với xxx để thể hiện cả đâu bác ạ. Mọi người chỉ muốn khi đụng chuyện ngoài ý muốn thì xxx bắt lỗi mình cho đúng, đừng có ép người đi đúng phải nhận những lỗi họ không mắc. Những topic như của bác chủ giúp anh em rất nhiều.
Trước giờ em đi xe máy, xxx bắt vào lần nào là trúng phóc lần đó, nên em không thấy oan ức gì và vui vẻ chấp hành.

Hạng C
25/10/12
986
437
63
e ủng hộ bác chủ thớt dạo này e thấy mấy chú xxx bắt lỗi vô cớ lắm , hôm rồi có ông chú e đi trên đường Nguyễn Văn Linh đi đúng làn đường theo sát bên trái , ông gặp vũng nước né cái mấy chú xxx vịn vào phạt tiền