Hạng C
15/5/12
579
3
18
Lý do vô-lăng Altis kêu 'ken két' khi quay trái?</h1> Xe của bạn em xuất xưởng 2009, gần 50.000 km. Dạo này đang chạy chậm quay vô-lăng sang trái có tiếng kêu "ken két - tiếng ma sát cao su" nghe rất khó chịu (quay sang phải không kêu) và tiếng kêu lúc có lúc không.</h2> Nhưng hệ thống lái vẫn tốt. Đi bảo dưỡng, thợ trung tâm cho rằng bị thước lái, nhưng không ảnh hưởng đến kỹ thuật, chỉ hơi khó chịu. Muốn hết tiếng kêu đó phải thay thước lái (hơi nhiều tiền).
Xin các bác nào đã gặp trường hợp này cho xin ý kiến tư vấn.

5/7/12
1.083
6
38
Le Binh Phuong nói:
Lý do vô-lăng Altis kêu 'ken két' khi quay trái? Xe của bạn em xuất xưởng 2009, gần 50.000 km. Dạo này đang chạy chậm quay vô-lăng sang trái có tiếng kêu "ken két - tiếng ma sát cao su" nghe rất khó chịu (quay sang phải không kêu) và tiếng kêu lúc có lúc không. Nhưng hệ thống lái vẫn tốt. Đi bảo dưỡng, thợ trung tâm cho rằng bị thước lái, nhưng không ảnh hưởng đến kỹ thuật, chỉ hơi khó chịu. Muốn hết tiếng kêu đó phải thay thước lái (hơi nhiều tiền).
50k rùi bảo dưỡng kĩ không bác?MÀ em nghĩ nó bị lỗi thước lái, vì đây là bệnh của dòng này!

Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội
Le Binh Phuong nói:
Lý do vô-lăng Altis kêu 'ken két' khi quay trái?
Xe của bạn em xuất xưởng 2009, gần 50.000 km. Dạo này đang chạy chậm quay vô-lăng sang trái có tiếng kêu "ken két - tiếng ma sát cao su" nghe rất khó chịu (quay sang phải không kêu) và tiếng kêu lúc có lúc không.
Nhưng hệ thống lái vẫn tốt. Đi bảo dưỡng, thợ trung tâm cho rằng bị thước lái, nhưng không ảnh hưởng đến kỹ thuật, chỉ hơi khó chịu. Muốn hết tiếng kêu đó phải thay thước lái (hơi nhiều tiền).
nhiều xe Altis bị lỗi này lắm bác! Ông anh em đi con đời 2009 cũng bị và đổi 2012 vẫn bị luôn, thợ hãng kết luận, lỗi thước lái, nằm trong hãng bảo hành mất gần 1 tháng:mad:

Hạng B2
6/6/11
154
8
18
Bị thướt lái. có sửa đựơc không bác. chứ thay nguyên thướt lái thì hơi bị chát đó