Tập Lái
7/10/05
37
0
6
Hà Nội
Nhờ các bác F1 (help): em đang phân vân giữa M3 AT và em Premacy.

Hai em này em đều thích dáng cả. Chỉ có điều em M3 thì chỗ ngồi lái hơi chật, nhưng có vẻ an toàn hơn do có thêm 1 túi khí.

Nói thật là em thích Pre hơn vì giá hơi hạt dẻ hơn 1 chút. Nhờ các bác tư vấn dùm. Many thanks.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
RE: M3 hay Premacy

M3 thời trang hơn. Pre tiện dụng . Do vậy, nếu bác độc thân thì nên mua M3 để chở "em út" còn có gia đình thì mua Pre để chở vợ con!:D:D (Pre có công suất máy cao hơn M3 và...tốn xăng hơn!)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bác Kaka nói đúng đấy, vấn đề là bác co vợ cả chưa, nếu chưa thì chơi M3, trẻ trung và Xì po, còn 1 vợ 4 cháu rồi thì phải Premacy thôi...
À, bác kaka vẫn chơi cho AC Milan đấy chứ....

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

trích đoạn: tigerbeer
Nhờ các bác F1 (help): em đang phân vân giữa M3 AT và em Premacy.

Hai em này em đều thích dáng cả. Chỉ có điều em M3 thì chỗ ngồi lái hơi chật, nhưng có vẻ an toàn hơn do có thêm 1 túi khí.

Nói thật là em thích Pre hơn vì giá hơi hạt dẻ hơn 1 chút. Nhờ các bác tư vấn dùm. Many thanks.

2 chiếc này so sánh với nhau sao được bác, tùy vào nhu cầu của bác mà quyết định thui. Nếu bác cần tư vấn thì đưa thêm 1 số thông tin cụ thể là bác cần tư vấn về vấn đề gì để AE góp ý thêm.[8D]

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Theo tôi bác nên lấy M3, kể cả bác có gia đình và babies rồi thì chiếc này vẫn tiện, đẹp và có nhiều công nghệ cao, xe nhỏ gọn tiết kiệm, thích hợp cho đường xá VN nhưng vẫn có kiểu dáng của loại xe compact được ưa chuộng, sau này cũng dễ bán nếu bác muốn đổi E280

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG

Nếu bác hỏi tư vấn giữa Mazda 3 & Gala thì mới có chuyện nói chứ, còn hai em thì thì khác loại & mục đích sử dụng mà. Nếu bác đã thích Pre thì còn xin ý kiến làm gì, càng khó quyết định hơn nữa.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Lúc trước tôi cũng đã từng băn khoăn trước 2 em này. Cuối cùng chọn Pre được đúng 1 năm rồi và thấy hoàn toàn đúng. Pre chỉ kém hơn M3 1 túi khí bên phụ, cảm biến gạt mưa và cảm biến đèn còn hơn thì rất nhiều: máy 1.8 so với M3 máy 1.6. Có nhiều đồ chơi để độ hơn, nhất là phần âm thanh. Nội thất Pre rộng rãi và linh hoạt hơn, khi cần có thể chở được nhiều người. Giá rẻ hơn nhiều so với M3 và Pre cũng ít mẩt giá hơn M3. Nếu đã có hoặc sắp có gia đình thì mua Pre hơn...

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

Ở VN bác tính túi khí để làm giề vì: 1. chắc gì bác đã chạy đủ nhanh (trong điều kiện đường xá và bắn tốc độ như hiện nay) để cần túi khí cho an toàn hơn, 2. Nếu có đâm (phỉ phui cái mồm em), thì chắc gì đã "đúng kỹ thuật" và "đủ mạnh" để nó nổ (M3 thì em ko biết nhưng thấy các bác khác nói nhiều các loại khác rùi).

Bác thích thì cứ làm quả Pre cho nó nhiều chỗ, phần chệch lệch bác làm thêm tí đồ chơi và khao anh em tí bia.