Hạng B2
10/10/05
167
2
18
RE: M3 hay Premacy

Các bác AT ơi, theo quy định thì chỉ cho phép để chế độ phanh có D trong 15 giây thôi, vì thực chất khi bác phanh côn vẫn xoa đều, nếu dừng lâu mà không N thì côn tự động sẽ mòn nhanh lắm đấy, chịu khó đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng! Còn một điều không cho phép nữa là khi xe đang chuyển động thì không được chuyển sang N hay R, nếu không thì Hãng sẽ không chịu trách nhiệm bảo hành máy đâu, chủ yếu là nhắc nhở bà xã ấy!

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: manhhungktkh

Các bác AT ơi, theo quy định thì chỉ cho phép để chế độ phanh có D trong 15 giây thôi, vì thực chất khi bác phanh côn vẫn xoa đều, nếu dừng lâu mà không N thì côn tự động sẽ mòn nhanh lắm đấy, .....
Nếu như vậy thì khi gặp tắc đường,di chuyển chậm,chả lẽ cứ phải về số liên tục hả bác?Như vậy ai gọi là số tự động làm gì?[8|][8|][8|]

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Các bác AT ơi, theo quy định thì chỉ cho phép để chế độ phanh có D trong 15 giây thôi, vì thực chất khi bác phanh côn vẫn xoa đều, nếu dừng lâu mà không N thì côn tự động sẽ mòn nhanh lắm đấy

Bác ơi AT làm gì có côn? Nó dùng biến mô thuỷ lực (torque converter) mà.

Khi để D và nhấn phanh thì công của động cơ sẽ biến thành nhiệt, và thoát ra ở két giải nhiệt dầu hộp số. Tuy nhiên tôi thấy nếu tắc đường lâu và liên tục nhấn phanh thì hộp số AT bị nóng lên rõ rệt (sờ thấy ấm ấm ở chỗ phanh tay). Vì vậy những lúc phải đứng lại lâu tôi vẫn chuyển về N.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Chả làm thế thì làm thế nào hả bác! Người ta vẫn gọi là số tự động chứ gọi bằng gì bi giờ, chả lẽ mấy chế độ chuyển số người ta làm ra để bác nhìn thôi ko phải dùng sao?
Trích đoạn: MINA
Nếu như vậy thì khi gặp tắc đường,di chuyển chậm,chả lẽ cứ phải về số liên tục hả bác?Như vậy ai gọi là số tự động làm gì?[8|][8|][8|]

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: Nexus

Chả làm thế thì làm thế nào hả bác! Người ta vẫn gọi là số tự động chứ gọi bằng gì bi giờ, chả lẽ mấy chế độ chuyển số người ta làm ra để bác nhìn thôi ko phải dùng sao?
Em đi xe số AT gần 15 năm roài,nhưng chưa thấy ai và chưa nghe thấy ai đi xe AT mà chỉ dừng 15 giây lại trả số bao giờ?Bác thử tưởng tượng khi tắc đường,hoặc dồn làn mà thao tác kiểu đó xem,khác gì số MT.

Tập Lái
7/10/05
37
0
6
Hà Nội

Lạ nhỉ, lái cả cái xe to đùng mà cách lái cơ bản các bác tài còn đang tranh cãi. Mà hình như trong manual của Pre cũng k có hướng dẫn cụ thể, cứ như sinh ra là đương nhiên biết lái AT.

Em nhớ là ngày xưa em mua "giấc mơ 2", manual của nó hướng dẫn lái xe tỉ mẩn đến bực cả mình.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

@hanoisaigon
Một số xe AT không có thắng tay, mà dùng... thắng chân, vd: Mercedes.
Nó có 1 cái bàn đạp con con ở chân trái, khi parking thì đạp cái thắng này, khi đi thì mới dùng tay móc cái chốt ra!
tôi có thói quen khi dừng đèn đỏ thì đẩy cần số về N, đi thì lại D. Các bác đi MT còn đảo loạn lên cơ mà!

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn

mua M3 đi bác ah. nhìn em nó từ đầu đến chân đep mượt mà. thìng thỏang vợ bác lái nhìn cũng rất đẹp. nếu bác thích độ thì M3 là lựa chọn tốt hơn. hơn nữa lại có automatic nữa, đường HN hay SG tắc đường hoài ah, lúc đó bác mới thấy ưu điểm của AUTO, mà em ko hiểu sao AUTO có nhiều ưu điểm hơn nhược điểm thế mà ở VN ta nó cứ bị ruồn bỏ như là hủi ấy? em thấy ở chỗ em dang học 10 chiếc thì có đến 9 chiếc là AUTO còn dân chạy manual toàn là dân tổ lái ko thui ah!;)

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

@bác dolcega-chuối:trời ơi Bác Tay-quơ đã mua xe PREMACY từ hối tám quánh rồi mà Bác còn tư vấn vẹo gì??????????:)[8D][&:]:([>:]:mad:[8|]