Tập Lái
22/5/11
33
52
18
Ho Chi Minh City
Bác chưa quen chân ga thôi, bà xã em chạy cũng cà giựt nhưng em lái thì chỉ có vút, chả giựt tí nào
Em cảm ơn bác, em rút kinh nghiệm là em đạp ga dứt khoát hơn, với ảnh hưởng 1 tí là đổi chỗ bơm xăng, Petro ở góc Lê Văn Sỹ - Nguyễn Trọng Tuyển thì ga hay giựt nhưng bốc hơn còn khi em đổ ở Petro Pasteur thì đầm hơn nhưng ít giựt, chẳng biết thế nào :D

• Like
Reactions: 4bthang2b
Tập Lái
22/5/11
33
52
18
Ho Chi Minh City
các bác cho e hỏi giờ muốn xử lý mùi hôi nội thất thì dung cái gì ok ạ?
Bác mua 20k lá dứa tươi ở chợ nhé, rửa sạch, lau cho ráo nước, rồi buổi tối đóng kín cửa rải lá dứa khắp các bề mặt da, đi làm thì gom gọn lại tí, tối lại bày ra, vài ngày sau là gần như hết hẳn mà còn thơm mùi dứa nữa. :D

• Like
Reactions: dattd and 4bthang2b
Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113
Em cảm ơn bác, em rút kinh nghiệm là em đạp ga dứt khoát hơn, với ảnh hưởng 1 tí là đổi chỗ bơm xăng, Petro ở góc Lê Văn Sỹ - Nguyễn Trọng Tuyển thì ga hay giựt nhưng bốc hơn còn khi em đổ ở Petro Pasteur thì đầm hơn nhưng ít giựt, chẳng biết thế nào :D
Nên đổ 1 loại xăng thôi bác. Nếu chạy lâu bác nên đổ thêm 1 chai xúc béc phun để rửa kim phun định kỳ

• Like
Reactions: legolasdhnh
Tập Lái
22/5/11
33
52
18
Ho Chi Minh City
E đạp chân thắng, no có 1 khỏang trống thắng k ăn nếu mà nhấp thả nhẹ nhàng thì nghe cạch cạch. Các bác có bị k a
Nếu bác mới mua xe thì tiếng đó là tiếng của thắng mới, bác đi vài tháng thắng nó mòn bớt thì sẽ giảm được hiện tượng đó, nhưng tiếng phát ra kiểu như tiếng trượt, em cũng không biết mô tả âm thanh sao, không biết có phải trường hợp của bác không.

• Like
Reactions: 4bthang2b and dattd
Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
1 khúc nó k ăn r xún xâu nó mới ăn, r kiểu như bị khô dầu hay s á bác. Cạch cạch, nghe cũng khó chịu.
Cảm nhận về xe của e: xe ồn trong phân khúc, nhưng e nghĩ do a Hải cho xe e đi quả vỏ Toyo, tôn mỏng, vật liệu cách âm k có. E bật gan max volume, đứng ngoài nghe hết, e tặc lưỡi chửi thề oh f!!ck... Thế này mà làm dàn loa chắc họ tưởng bán kẹo kéo lắm.....
Giải pháp tạm thời là phun gầm và âm nhạc, thêm nữa là cái tai trâu. Còn làm cách âm thì e chua dám vì theo e ngâm cứu 1 phương pháp cách âm thì trog vật liệu cách âm có 1 lớp bitum được làm từ nhựa đường. Khi gặp nhiệt độ cao nó sẽ chảy ra, và chắc chắn 1 điều là nó sẽ gây độc. Còn phương pháp dùng vật liệu cách âm khác thì e chưa ngâm cứu tới vì trình còn non. Hihi.
Tăng tốc ổn, xăng cộ tiết kiệm.
Dvd thì lỏm nhưng mà xài tạm thì cũng đc. Vì là bản 2.0 loa tung của nên lỗ tai trâu như e nghe k thấm, ơ mình mà cứ Khánh Ly và Fm chỉnh tí, nghe cũng tự an ủi. Chắc do mới lấy xe nên tự sướng, cơ mà thua loa Civic nhiều...
Một số chi tiết in trên vô lăng và phím nhìn rất rẻ tiền, mờ mờ, k nét tí nào cả.
Sơ sơ tí xíu đã, để trải nghiệm thêm r chia sẻ. Chứ mới vài trăm cây thì chưa dám khẳng định độ ổn định của xe.
Nhưng mà với 1 con hạng D thì tự sướng cũng thích :)) bà cả cứ lo e bỏ bê r iu vợ mới hoài nên giờ bà cả cũng lo chạy đua vũ trang :))
Chốt thì tiền nào của nấy thôi...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
em thấy bề mặt sơn nhăn, ko căng bóng như một số xe hiệu khác.

còn dễ trầy thì e cho rằng sơn xe nào cũng dễ trầy như nhau thôi.
cái bóng này chắc đi vài tháng r e đánh bóng thôi. Hàng CKD thì chắc na ná nhau về lớp sơn.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113
em thấy bề mặt sơn nhăn, ko căng bóng như một số xe hiệu khác.

còn dễ trầy thì e cho rằng sơn xe nào cũng dễ trầy như nhau thôi.
Con focus trước của em, lớp sơn cứng lắm, va quẹt nhẹ khó trầy

• Like
Reactions: dattd