Hạng B1
14/6/15
62
50
18
36
Xe em không có đầu DVD và nhận ra người ngồi trên xe không có DVD có cũng chả thấy vấn đề gì. Cái tính năng như thế hãng nào cũng làm để an toàn mà. Theo em thì bác cứ giữ tính năng đấy, đừng chiều người ngồi trên xe nữa :D

• Like
Reactions: 22Lúa
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Cái vụ này có lâu rùi bác ơi! Vì tính năng an toàn khi lái xe mà khi xe lăn bánh thì màn hình ko lên hình đc. Còn trên 1 số mẫu xe nhập từ Mỹ thì 1 số dòng vẫn cho sử dụng màn hình hiển thị khi lái xe nhưng nó bóp cái màn hình nhỏ xíu lại thua cái màn hình Iphone nên cũng ko thể giá trí đc....

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Em không hiểu ngắt tính năn an toàn làm gì ạ :(. Không lẽ các bác vừa lái xe vừa lướt web à. Kiểu này chạy xe chung đường ngán quá bác ơi...

Tập Lái
29/8/16
7
3
3
36
thanh đa, bình thạnh
bác nên hỏi kỹ cố vấn dịch vụ, thật ra xe fortuner và xe yaris cũng có chức năng này. đại lý toyota chỉ cam kết Không Chịu Trách Nhiệm khi xảy ra tai nạn do người điều khiển phương tiện thiếu quan sát chứ vẫn Bảo Hành DVD và HT Điện Bình thường nhé Bác.

• Like
Reactions: subeo
Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
View attachment 535781
Em vừa mới lấy em Innova V 2016, đầu màn hình xe nhận wifi lên web được luôn, nhưng khi xe không gài thắng tay thì không sử dung được, e vào hãng hỏi thì kỹ thuật bảo ngắt dây max ngay thắng tay ra thi xài bình thường nhưng sẽ ký giấy cam kết không bảo hành đâu dvd và dàn điện. các bác có cách nào tư vấn giúp em để đầu DVD hoạt động bình thường mà vẫn được bảo hành bình thường không ạ.[pagebreak][/pagebreak]
Bác thấy giải trí cho những người theo xe quan trọng hơn hay tính mạng của cả xe quan trọng?
khi mở DVD, chắc 100% là lái xe sẽ nghe và nhìn

hồi mình lấy xe, chổ đại lý có dụ nâng cấp lên DVD, nhưng thấy chả có ích gì nhiều mà tốn thêm tiền với ảnh hưởng khi lái nên từ chối

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Hãn nào mà đụng vô dàn điện mà ko cắt BH khi sự cố cái đó đến anh TH còn dính nữa là kỹ tính như anh Toy

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Các bác chắc chưa bao giờ chở con đi chơi nên mới comment thế. Có DVD mà ko bật hoạt hình cho chúng nó xem có mà chúng nó phá xe thấy ông nội ông ngoại luôn, nhất là đi 1 quãng xa. Còn chúng ta là người lái thì phải tự ý thức đc trách nhiệm nặng nề là đarm bảo tính mạng cho cả gia đifnh. Xác định xe là phương tiện phục vụ vợ con chứ lái xe ơr VN mệt thấy bà.

Tập Lái
1/7/16
28
30
13
33
Sài gòn
www.facebook.com
Các bác chắc chưa bao giờ chở con đi chơi nên mới comment thế. Có DVD mà ko bật hoạt hình cho chúng nó xem có mà chúng nó phá xe thấy ông nội ông ngoại luôn, nhất là đi 1 quãng xa. Còn chúng ta là người lái thì phải tự ý thức đc trách nhiệm nặng nề là đarm bảo tính mạng cho cả gia đifnh. Xác định xe là phương tiện phục vụ vợ con chứ lái xe ơr VN mệt thấy bà.

Vậy là do con bác không ngoan. Con em lên xe là ngồi ngoan thắt seatbelt đàng hoàng :)
Còn muốn giải trí cho người ngồi trên xe thì gắn thêm loại màn hình sau ghế lái và ghế phụ nha bác.
Màn hình DVD ngay taplo là để hướng đến tài xế nên hãng không cho sử dụng lúc lái là đúng, Bác đi mấy xe limousin thì tài xế chỉ có nhiệm vụ tập trung lái thôi, giải trí là ở khoang hành khách.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình có INNOVA V 2009, DVD cũng tắt khi xe khởi hành, mình cũng ngắt dây để phục vụ nhu cầu xem phim của người cùng đi trên xe, tới nay vẫn ổn không xảy ra vấn đề gì.