Hạng C
6/3/11
835
582
93
Vậy là do con bác không ngoan. Con em lên xe là ngồi ngoan thắt seatbelt đàng hoàng :)
Còn muốn giải trí cho người ngồi trên xe thì gắn thêm loại màn hình sau ghế lái và ghế phụ nha bác.
Màn hình DVD ngay taplo là để hướng đến tài xế nên hãng không cho sử dụng lúc lái là đúng, Bác đi mấy xe limousin thì tài xế chỉ có nhiệm vụ tập trung lái thôi, giải trí là ở khoang hành khách.
con em cũng thế
cho lên ghế e bé belt đàng hoàng
có màn hình riêng cho coi chứ màn hình em ko có coi :)

• Like
Reactions: trung.phanquoc
Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
Lót dép ngồi hóng vụ này xem sao. Lexus của em cũng bị hix hix
Theo em tính năng an toàn của hãng nên để vậy bác ạ, đúng là khi đi trên xe bác ko xem DVD, để dành cho người ngồi sau hay ngồi bên cạnh xem, nhưng có chắc là người lái ko bị ảnh hưởng?
Em ví dụ đơn cử thôi, khi mọi người trong xe xem 1 dvd hài chẳng hạn, đang lái xe tuy mình ko xem nhưng cũng bị cuốn vào kịch bản vì tai phải nghe lời thoại, đến lúc cao trào nào đó trí não cũng thôi thúc con mắt nhìn qua màn hình để xem khúc này nó thú vị cỡ nào... Và trong khoảng khắc đó thôi mình cũng ko nói được gì ạ!
Vì vậy em vẫn khuyên bác và các bác khác nên để tính năng này lại đừng ngắt nó làm gì ạ, cẩn trọng an toàn khi trên đường vẫn hơn ạ!
Em cũng đã trong trường hợp trên rồi ạ, hài đang cao trào hay quá cũng ráng liếc qua để coi...:D... cũng may là thắng kịp chứ ko bữa đó ủi vô đít xe trước dzồi ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Bác thấy giải trí cho những người theo xe quan trọng hơn hay tính mạng của cả xe quan trọng?
khi mở DVD, chắc 100% là lái xe sẽ nghe và nhìn

hồi mình lấy xe, chổ đại lý có dụ nâng cấp lên DVD, nhưng thấy chả có ích gì nhiều mà tốn thêm tiền với ảnh hưởng khi lái nên từ chối
- Cái DVD hữu dụng nhất 2 chuyện là màn hình cho camerade và camera 360 độ, GPS dẫn đường và giải trí sử dụng nghe radio, nhạc (cao cấp nhất là xem phim) mà chạy thì tối thui vậy thì Toy chưa tận dụng hết tính năng rùi, con buổi sáng cỏ thì đã sử dụng làm màn hình cxamera de và gps ngon lành khi đang chạy, tuỳ chọn tắt màn hình do người dùng tắt bằng tay. Toy nó gắn DVD cho vui hả ta.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
nếu ký vậy thì cũng được. đằng này bắt mình kí là không bảo hành dàn điện trong xe và đầu dvd luôn bác ạ.

Cứ như vậy thì làm sao khá nổi tám ơi. Bác chủ cứ nói em không biết chữ, em cần tham khảo ý kiến luật sư , kkkk

Tập Lái
24/5/11
22
11
3
Thì pác đem ra ngoài ngắt mà dùng khi nào lỗi thì giắng lại dzo hãng bh?

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Vậy là do con bác không ngoan. Con em lên xe là ngồi ngoan thắt seatbelt đàng hoàng :)
Còn muốn giải trí cho người ngồi trên xe thì gắn thêm loại màn hình sau ghế lái và ghế phụ nha bác.
Màn hình DVD ngay taplo là để hướng đến tài xế nên hãng không cho sử dụng lúc lái là đúng, Bác đi mấy xe limousin thì tài xế chỉ có nhiệm vụ tập trung lái thôi, giải trí là ở khoang hành khách.
Haha bác tranh luận thật nực cười. Mang tiếng là dòng xe gia đình mà trang bị đc cái DVD còn ko cho sử dụng. Ngon thì sao ko làm cái màn hình cho 2 hàng ghế sau gắn trên trần xe như MU-X mới ra ý. Mua xe là người ta tính trang bị theo xe chứ lắp thêm thì nói làm gì. Lại còn mang limousine vào so sánh để bao biện thì em cũng chịu bác. Thôi con em hư nên em đành mua xe hãng khác đi vậy. Xe thánh Toy chỉ dành cho con ngoan trò giỏi cháu ngoan bác H ở VN đi thôi :)

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Xe của hãng nào có trang bị màn hình cũng vậy ( màn hình sẽ tự động tắt khi xe chạy or thắng tay không cài ). Xe em cũng vậy ( không phải Toy )

Hạng B1
3/9/15
54
33
18
47
Không có màn hình trên trần hả bác? Nó chỉ ngắt màn hình chính thôi, màn hình trên trần vẫn hiển thị

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe MPV chuẩn dành cho gia đình là phải có màn hình gắn trên trần xe để 2 hàng ghế sau giải trí nhé các bác. Ko có thì vẫn chỉ là xe đa dụng nửa mùa, mua loại xe khác mà đi cho xong :)

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
- Cái DVD hữu dụng nhất 2 chuyện là màn hình cho camerade và camera 360 độ, GPS dẫn đường và giải trí sử dụng nghe radio, nhạc (cao cấp nhất là xem phim) mà chạy thì tối thui vậy thì Toy chưa tận dụng hết tính năng rùi, con buổi sáng cỏ thì đã sử dụng làm màn hình cxamera de và gps ngon lành khi đang chạy, tuỳ chọn tắt màn hình do người dùng tắt bằng tay. Toy nó gắn DVD cho vui hả ta.
E cũng cùng thắc mắc ngắt video thì còn được, chứ ngắt màn hình tối thui làm sao coi dẫn đường GPS với camera de.?

• Like
Reactions: nguyenlongkt