Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
Trước lúc đi đà lạt em cũng hoang mang lắm nào là xe matiz nhỏ leo đèo nổi không, đi xa vậy có bị sôi nước rồi xxx ql 20 chim mồi .... nơi ăn chốn ở...
Và thế là 2/9 cũng đã đến, chuyến này em chỉ đi với vợ và f1 4t. Vì ngày lể đường đông nên xuất phát sớm 3h cả nhà dậy chuẩn bị mọi thứ ok đúng 3h40 xe em lăn bánh hướng về đà lạt thành phố mộng mơ...
View attachment 531903
Quá sướng 4h đường vắng tất cả đèn đỏ giờ chỉ toàn 1 màu vàng tha hồ chạy, chẳng mấy chót mà em đến đc dầu giây rẻ vào ql 20 đà lạt.

Đi ngang đèo bảo lộc cảnh quá đẹp, lái sướng thôi rồi. em mới có bằng kinh nghiệm lái chưa đc 5000km đường đèo lần đầu trải nghiệm. nhưng ko có gì khó cả mấy bác yên tâm nhé matiz có trớn số 3 vẫn vượt ầm ầm em tự tin lái nên lướt qua đèo bảo lộc nhẹ nhàng.
View attachment 531906

Trước chuyến đi cũng tham khảo các bác có khuyên là ghé trạm dừng chân Đại Nam Việt. Từ nhà xuất phát 4h sáng lên Đại Nam Việt 8h vừa kịp giờ ăn sáng. Vừa vào thấy chỉ có mổi mình xe mình và 2 xe buýt khách đoàn thấy ko vui rồi. Biết ko ngon và mắc nên kêu đại 2 dĩa mì xào 45k đúng như dự đoán mì gói và mấy miếng hải sản nho nhỏ thôi rán ăn rồi đạp lên đà lạt ăn trưa luôn.
View attachment 531905
Chia sẻ 1 chút về kinh nghiệm của riêng em, lúc về em có ghé Tâm Châu và em đánh giá là tệ như nhau.

Đi du lịch mình có xe riêng thì mắc gì ghé Trạm dừng chân đồ ăn mắc mà ko ngon. Ghé vào Tâm Châu thấy dĩa cơm 45k có 1 miếng sườn thôi 2vc em đi ra luôn, cạch mặt mấy trạm dừng chân.

Chạy 1 chút thấy quán cơm gà Lộc An có mấy xe hơi đậu 2 vc vào ăn thử quá ngon mà lại rẻ nữa lần sau đi đà lạt nhất định em sẽ ghé những quán gia đình, ko bao giờ ghé mấy trạm dừng chân nữa.
Trạm dừng chân chỉ đi tiều thôi...kkk

Hạng B2
4/8/12
150
63
28
Ngân hàng Sacombank
Tham khảo ý kiếm của mấy bác thì có xe riêng ko nên ở tp ồn ào, buổi tối thì kẹt xe do ngày lể. nên 2vc em chọn ko mướn ở trung tâm tham khảo trên booking thì em đặt ở Robin Hill Guesthouse, 700k 1 đêm phòng có bồn tắm, có ban công. Lại nằm trên đồi robin ngắm toàn cảnh tp đà lạt cách hồ xuân hương chỉ 2 phút chạy xe. Cạnh cáp treo đi mấy bước là tới.
Quá tuyệt vời vào nhận phòng thôi
Đánh giá phòng sạch đẹp chủ người nước ngoài rất hiền và o bế khách, do o bế quá nên nhiều lúc cũng thấy ngại.
tolet sạch sẽ đầy đủ xà phòng không thiếu thứ gì, nước nóng full nấu trứng còn đc kkkk
View attachment 531940
View attachment 531941
View attachment 531942
View attachment 531943
Hình cái ban công nhìn ghê quá, trẻ nghịt thì trèo lên là hơi sợ.

• Like
Reactions: maigiap
Hạng B2
27/1/11
152
51
28
Có khi nào nhờ thớt này mà hội ma-tic tái lập ko ta. Ví dụ trao đổi "bệnh tật" và kinh nghiệm sử dụng xe ma-tic ? Tưởng tượng chân ngắn đi off cũng vui. Kakakaka...
Dạ, hi vọng sẽ tái lập lại hội matiz-spark ngày xưa cũng có một bài giống vầy mà matiz spark được thành lập đới ạ.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Like cho bác chủ gia dình hạnh phúc .
- Tư vấn thêm cho bác chủ đoan đường nghỉ mát của dzo chồng tui hơn 15 nam nay .
- Sai gòn đàlat 2 dêm . Đà lạt nha trang 2 đêm . Về lại sg
- Đà lạt nha trạng đi đường mới Khánh Linh Khánh Vĩnh . Đường núi cực đẹp .
- Muốn mạo hiểm đi đường đèo Song Pha . Cua tay áo . 1 lần trong đời cho biết (xa hơn 100 km)
- Còn về xe cộ thì dừng lo . Muốn là đi . Thích là đi. Dzo chồng tui đi các loại xe .từ
Dream 2 . Suzuki Hayate . Kia Morning . Honda City . Chơi hết

Hạng B2
28/5/16
388
452
63
43
HÔm 2-9 rồi lần đầu tiên e cũng lái đường dài, bằng có 5 năm mà em chạy chắc dc 50 km...e thuê con xe altis 1.8 chạy xuyên đêm từ Bình dương đi phán thiết. Phan thiết đi vũng tàu...

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Bác chủ bờ rồ quá.dự định leo đèo lên đà lạt của e chưa kịp thực hiện thì e đổi xe.định tháng sau mới đi Đà Lạt.oánh dấu để tham khảo!

Em cũng có kế hoạch đi tháng sau mà chưa chốt ngày. Chắc khoảng tầm tuần thứ 3 thang 10 duong lich. Vợ chồng em định ở Ngọc Lan hoặc Mường Thanh hoặc Sammy. Bác hoặc bác nào tham gia chung cho dzui nhé?

Hạng C
6/6/16
654
873
93
E chỉ ngán đi lòng vòng trong Đà lạt ko có chỗ đậu xe thôi.

Trừ phi đi chơi ban ngày thì 4B chứ đi dạo, đi ăn buổi chiều tối cứ 2B cho linh động và khoẻ bác ơi. Vợ em ghiền nhất bà bán bánh tráng chửi ở PĐP, đi 4B là bả đuổi về thẳng cổ, ai ngồi im thì 15-30p kiu qua ăn còn ko nhoi nhoi cho chờ khoảng 45p mới kiu qua.

• Like
Reactions: maigiap and vnpeace