Hạng D
20/3/14
1.257
4.267
113
Trừ phi đi chơi ban ngày thì 4B chứ đi dạo, đi ăn buổi chiều tối cứ 2B cho linh động và khoẻ bác ơi. Vợ em ghiền nhất bà bán bánh tráng chửi ở PĐP, đi 4B là bả đuổi về thẳng cổ, ai ngồi im thì 15-30p kiu qua ăn còn ko nhoi nhoi cho chờ khoảng 45p mới kiu qua.
Em cũng đi 4B & nhoi nhoi mà k sao, ăn xong bà 8 khùng còn cho đặt 100 hủ sữa chua hôm sau mang về
Công nhận khìn khìn thiệt :3dcuoigif:
Matiz chân ngắn trên đường đèo lễ Đà Lạt 2/9/2016

Hạng B2
28/2/16
125
105
43
23
Em cảm thấy đà lạt nó buồn buồn hơn Nha Trang.......... 5 năm trước đi còn có nhiều cảnh KDL cứ 1 năm đi 1 lần đi liền 5 năm . xong bỏ 3 năm vì cv nhà và tài chính eo hẹp....
Đến hè năm nay....... Làm ăn khá hơn mua con Phò Tủn về đưa cả nhà đi Nha Trang Đà Lạt.......
cảm thấy đà lạt nó buồn buồn sao đó........ GD em đi dạng picnic nên đồ ăn tự đem theo xe Xuất phát từ SG chở full tải 7 người đồ đạc đầy sàn xe....... Trên mui thêm 1 thùng đồ ăn nữa...... Ở Nha Trang mướn Hotel có cả bếp ( giao 1 GD là 1 không gian riêng đủ tiện nghi ) ở khu an viên .............Nói chung ở 3 ngày cứ chiều là ra biến tắm tối là mua mồi về xơi ko có gì thất vọng ........
Đúng lịch là nhà e đà nẵng tiến luôn nhưng nhìn lại thấy chạy 1 lèo về mệt quá dù xe 2 tài lận nên đành tấp qua đà lạt thú thí
chả có gì nói khi leo đèo vù vù ...... chỉ có 1 pha thốt tim là bị xe Futa nó ép @@ ngay cua khá nguy hiểm
Qua tới đà lạt thì mướn cái nhà cấp 4 nhỏ để ở ...........
Tối về buồn hiu hẻo... chả biết tại sao
Sáng hôm sau đi chơi thì thấy buồn buồn.......... nội trong ngày đó chạy cả hơn trăm cây đi vòng vòng đi ra Suối Vàng Suối Bạc kiếm thịt nướng với cơm lam mà cũng chả có........
Ghé vườn dâu thì như hạch...........
Nói chung đi rất rất chán........ nên sáng sau là về luôn
Trên đường về còn lè lưỡi hơn ...... lúc đi 1 thùng lúc về 3 thùng trên mui xe
Thế mà còn bị ép như xe cỏ vậy đó........
nhớ hoài 2 pha đó và thề là ko đi đà lạt lần nào nữa .........

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Xe ông già vợ em 2004 mà quất LOng Khánh ra tới Tam Kỳ quê ổng phà phà kìa bác chạy từ tốn dìu xe thui ko ham hố đap ga là ok

• Like
Reactions: maigiap
Hạng C
5/8/14
926
2.698
93
Matiz này em không biết đời bao nhiêu, nhưng ông chú em có con Matiz chắc thuộc đời đầu. Chạy lên dốc cầu Cần Thơ mà thiếu điều muốn xuống xe đẩy phụ nó mới lên nổi. Xe chở 3 người lớn, trong đó có 1 người hơn 90 kg.
P.s: Đi dịp 2/9/16 vừa rồi là có tất cả 4 trạm mà ta ( không tính cao tốc LT-DG):
- 1 trạm khúc cuối Tân Phú qua Madagui Lâm Đồng (trạm này đã dừng hoạt động)
- 1 trạm hết đèo Bảo Lộc: 20k.
- 1 trạm hết TP Bảo Lộc qua Di Linh (trạm mới xây hoàn toàn, bắt đầu thu phí từ 1/9): 35k - mắc bà cố. Áp dụng cho xe dưới 12 chỗ.
- 1 Trạm Cao tốc Liên Khương: 36k. - Cũng áp dụng cho xe dưới 12 chỗ.

Hạng B2
28/2/16
125
105
43
23

Đây xe em .... Đang trên đèo khánh vĩnh ... sau 1 pha bị thằng Futa nó vượt noa ép thì căng thẳng quá tấp vào đổi tài sẵn làm tắm anh kỉ niệm luôn ... Trên mui xe là 2 thùng lớn 1 thùng nhỏ 1 bao bưởi và chuối khoảng 15kg+ ...
mà vẫn leo đèo phà phà

Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Rất hâm mộ chủ thớt, với 1 chiếc matiz cũ mà bác có được chuyến đi quá hạnh phúc. Gia đình bác và con matiz đã cho thấy mọi người nên thay đổi suy nghĩ về chiếc xe, nó chỉ là phương tiện phục vụ mình mà thôi. Hãy đừng quá coi trọng nó, đừng quá tôn thờ nó... và đừng là fan của nó, dù nó có là xe gì. Hãy để nó phục vụ mình, gia đình mình!

Hạng B2
10/8/16
179
170
43
Đang định chở gia đình lên đà lạt chơi mà đang phân vân vì chưa đi lần nào,này đọc bài chia sẽ của bạn rất bổ ích,sắp xếp dịp cuối tuần đi một chuyến mới được cám ơn bạn đã chia sẽ :)

• Like
Reactions: maigiap