Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Bác giao sinh mạng cả nhà cho mấy tay lái xe leo len đỉnh liangdiang, em đi 1 lần sợ hết hồn họ lái xe vào cua, thả dốc mà không giảm tốc độ, cái xe đó đời Tống của Nga tên là U ét gì đó không biết có còn niên hạn bảo hành không mà họ dám đưa vào khai thác.
Đúng đó, em thấy quá nguy hiểm, nhìn xe là thấy ghê rồi.

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Em cảm thấy đà lạt nó buồn buồn hơn Nha Trang.......... 5 năm trước đi còn có nhiều cảnh KDL cứ 1 năm đi 1 lần đi liền 5 năm . xong bỏ 3 năm vì cv nhà và tài chính eo hẹp....
Đến hè năm nay....... Làm ăn khá hơn mua con Phò Tủn về đưa cả nhà đi Nha Trang Đà Lạt.......
cảm thấy đà lạt nó buồn buồn sao đó........ GD em đi dạng picnic nên đồ ăn tự đem theo xe Xuất phát từ SG chở full tải 7 người đồ đạc đầy sàn xe....... Trên mui thêm 1 thùng đồ ăn nữa...... Ở Nha Trang mướn Hotel có cả bếp ( giao 1 GD là 1 không gian riêng đủ tiện nghi ) ở khu an viên .............Nói chung ở 3 ngày cứ chiều là ra biến tắm tối là mua mồi về xơi ko có gì thất vọng ........
Đúng lịch là nhà e đà nẵng tiến luôn nhưng nhìn lại thấy chạy 1 lèo về mệt quá dù xe 2 tài lận nên đành tấp qua đà lạt thú thí
chả có gì nói khi leo đèo vù vù ...... chỉ có 1 pha thốt tim là bị xe Futa nó ép @@ ngay cua khá nguy hiểm
Qua tới đà lạt thì mướn cái nhà cấp 4 nhỏ để ở ...........
Tối về buồn hiu hẻo... chả biết tại sao
Sáng hôm sau đi chơi thì thấy buồn buồn.......... nội trong ngày đó chạy cả hơn trăm cây đi vòng vòng đi ra Suối Vàng Suối Bạc kiếm thịt nướng với cơm lam mà cũng chả có........
Ghé vườn dâu thì như hạch...........
Nói chung đi rất rất chán........ nên sáng sau là về luôn
Trên đường về còn lè lưỡi hơn ...... lúc đi 1 thùng lúc về 3 thùng trên mui xe
Thế mà còn bị ép như xe cỏ vậy đó........
nhớ hoài 2 pha đó và thề là ko đi đà lạt lần nào nữa .........
em ngược lại bác thích đi đà lạt không khí mát mẻ dể chịu, lể nên đà lạt cũng ko buồn lắm với phần vợ em cũng ko thích tắm biển...
cuối năm em đi đà lạt tiếp bị ghiền đà lạt rồi

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Matiz này em không biết đời bao nhiêu, nhưng ông chú em có con Matiz chắc thuộc đời đầu. Chạy lên dốc cầu Cần Thơ mà thiếu điều muốn xuống xe đẩy phụ nó mới lên nổi. Xe chở 3 người lớn, trong đó có 1 người hơn 90 kg.
P.s: Đi dịp 2/9/16 vừa rồi là có tất cả 4 trạm mà ta ( không tính cao tốc LT-DG):
- 1 trạm khúc cuối Tân Phú qua Madagui Lâm Đồng (trạm này đã dừng hoạt động)
- 1 trạm hết đèo Bảo Lộc: 20k.
- 1 trạm hết TP Bảo Lộc qua Di Linh (trạm mới xây hoàn toàn, bắt đầu thu phí từ 1/9): 35k - mắc bà cố. Áp dụng cho xe dưới 12 chỗ.
- 1 Trạm Cao tốc Liên Khương: 36k. - Cũng áp dụng cho xe dưới 12 chỗ.
em xuất phát ở biên hòa có trạm trảng bom em cũng ko nhớ rỏ lắm, có trạm thu từ 1/9. về hôm 4/9 mà tới giờ mới viết bài ngẫu hứng @@

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Nếu đi với vợ con thì em khuyên bác nên ghé Tâm Châu hoặc các trạm dừng chân lớn để đi... vệ sinh cho sạch sẽ ah :). Nhâm nhi ly cafe đá ở đó cho tỉnh thì cũng thoáng mát thoải mái hơn.
Còn ăn uống thì dọc đường nhiều quán ngon mà rẻ lắm, cứ lựa tiệm đông dân địa phương là được. Hoặc theo kinh nghiệm của vợ chồng em là quẹo vào đường nhỏ, gần chợ sẽ có những quán rất quê và rất ngon.
đúng vậy đó bác :3danbanh:

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
lúc xuống bác cứ chạy bthuong hay sao? e đi xe AT mà chưa leo đèo bao giờ, cũng đang định đi Đà Lạt giống bác
lên số nào xuống số đó, dốc vừa xuống số 3 dốc đứng quá xuống số 2. em tìm hiểu chuyến đi đà lạt này cả tháng trước khi đi. xuống đèo hạn chế đạp phanh.

Tập Lái
11/8/16
26
72
13
45
Xin lỗi các bác hỏi sai chủ đề chút. Sửa matiz ở đâu đảm bảo. E ở dĩ an,bình dương. Đem ra mấy gara bị lệch tay lái chỉnh hoài ko dc. Mấy bác chỉ e xin đa tạ