Tập Lái
25/8/09
33
0
0
Bác LuuVi chưa mua được xe nữa à? Hôm bữa Bác bảo với em đã mua Supper Carry rồi mà? Theo em thì hơi vất vả tí đâý! Tốt nhất Bác Luuvi mượn đỡ một chiếc de thử vào nhà, nêú được thì hãy mua Bác ạ! Lần đầu vào hơi khó, nhưng đã vào được thì lần sau sẽ dễ hơn Bác ạ! Cũng như cua ghệ thôi Bác! Khà...Khà

Hạng B2
28/12/09
471
2.583
93
Tp Hồ Chí Minh
@hai mia: ok mình hiểu vấn đề rồi nhà nằm vuông góc với hẻm. chà chà thành phố chật chội mệt mỏi quá mấy bác nhỉ, nhà em 20m ngang mặt tiền đường quốc lộ 20, mà ngặt nỗi không có xe

Quá dễ, bác chỉ cần "quy hoạch" lại bề ngang nhà bác một ít là có xe tập de ngay ấy mà.
<hr/>
<hr/>

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
Nếu em mở rộng cửa thành 4m thi có chạy theo cách này được không. Lúc ra khỏi hẻm không cần de.

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
De xe vào nhà bác ơi, ra nhà thì tiến cho nó dễ...

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN
ngõ nhà bác có 2.6m nên ko thể lái vô một cách hoành tráng như hình bác vẽ đâu, để vô đc sân nhà bác phải de vào.
mà xem hình của bác em vẫn chưa hiểu làm sao bác ko de vào sân, ko quay đầu trong sân mà lái ra được?:D
bác muốn lái ra thì phải de vào và ngược lại, trừ khi bác quay đc trong sân (4m ngang thì phải có trụ thủy lực nâng rồi quay)

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Em không nhớ lắm bán kính cua của xe Matiz; tuy nhiên nó khoảng khoảng 5m.
Bề rộng như bác đưa là 1.5m; suy ra bác cần mở rộng nhà bác ra là 5+1.5 = 6.5m thì mới có khả năng tiến xe vào hoặc lùi xe ra mà không cần chế tạo thiết bị hỗ trợ.
Nếu không thì bác phải thuê chế tạo một cơ cấu chìa ra ngoài đường hứng lấy em Matiz này; rồi lôi vào sân 4m nhà bác; tưởng tượng lúc này xe matiz của bác nó giống như 1 cái bánh chưng vuông nằm trên 1 cái đĩa tròn; lúc này bác xoay cái đĩa cho xe vào nhà tiếp. Với cách này thì bề rộng nhà bác tối thiểu 4m rồi; phải chừa thêm không gian 4x4m tối thiểu nữa để quay tròn nó.
Em lười vẽ và upload; chứ không có một số hình vẽ mô tả bác sẽ dễ hiểu hơn.

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
hôm qua em thấy một thằng cha cố chui vào cái chỗ trống mà trước sau chỉ còn dư đc khoan 15cm mỗi đầu. ra vô một hồi kết quả là em thấy cái Civic phía trước móp cản sau, cái Camry phía sau cong bản số trước. Thằng cha đó chạy cái Grandis ở HVP. em hóng hớt thế rồi đi ko biết sau đó chuyện gì xảy ra :))

Hạng C
17/8/09
996
47
28
Ra vào như thế em nghĩ không ổn đâu bác chủ thớt.
Lý thuyết vẫn là lý thuyết. Em thiết nghĩ bác kiếm bãi đất trống, dựng một số cọc và căng dây chạy thử là biết được ngay.
Có điều mỗi lần về nhà nghỉ ngơi mà đụng phải cảnh đó cũng oải lắm bác ạ.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.290
113
ngotuandat nói:
Ra vào như thế em nghĩ không ổn đâu bác chủ thớt.
Lý thuyết vẫn là lý thuyết. Em thiết nghĩ bác kiếm bãi đất trống, dựng một số cọc và căng dây chạy thử là biết được ngay.
Có điều mỗi lần về nhà nghỉ ngơi mà đụng phải cảnh đó cũng oải lắm bác ạ.

Mỗi lần về nhà giống như bước vào 1 cuộc chiến để không bị móp xe :oops: