Tập Lái
15/8/10
35
3
8
Giam bằng 30 ngày kể từ ngày mình bị đính chưởng chứ không phải từ ngày nộp phạt đúng ko bác.
E bị dính ngay Trạm Ngã Ba Thái Lan. Hôm nay là ngày trong giấy hẹn nộp phạt. Nhưng nghe mấy thèng bạn tư vấn cứ cầm biên lai phạt chạy đỡ. Gần đến hạn 30 ngày lên nộp phạt. Sau đó chờ thêm vài ngày cho đủ 30 ngày rùi lên lấy bằng.

Hạng B1
27/3/11
96
7
8
FE2007 nói:
Giam bằng 30 ngày kể từ ngày mình bị đính chưởng chứ không phải từ ngày nộp phạt đúng ko bác.
E bị dính ngay Trạm Ngã Ba Thái Lan. Hôm nay là ngày trong giấy hẹn nộp phạt. Nhưng nghe mấy thèng bạn tư vấn cứ cầm biên lai phạt chạy đỡ. Gần đến hạn 30 ngày lên nộp phạt. Sau đó chờ thêm vài ngày cho đủ 30 ngày rùi lên lấy bằng.
Kiểu này nguy hiểm lắm đó bác, nếu xui xui gặp xxx, năn nỉ nó được thì không nói gì, lỡ năn nỉ không dc nó giam tiếp luôn giấy tờ xe thì khốn...

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
nghhung nói:
bác K9 chạy đúng luật lắm bác ợ đường như QL51 bác ấy chạy có 10h thôi chứ ai mà chạy trước 10h là bằng mua ấy bác

QL 51 có mấy đoạn ngắn là 50Km , các đoạn khác xe nào cũng phi dù đường xấu ,kể cả xe tải, chạy theo không vượt cũng mệt. Thường thấy vài cái xe con không cho vượt, còn xe tải hay công ...đều biết điều cho vượt trái . Ai muốn nhanh vượt phải thì vượt cái jì cũng có giá của nó.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Em từ vài năm nay, tuần nào cũng về dưới ít nhất 2 lần, xin phát biểu ý kiến:

1. Vượt phải trên QL 51 là chắc chắn và dĩ nhiên (không vượt phải chắc phải mất khoảng 5g từ Ngã 3 VT tới BR). Trước khi vượt phải vui lòng đá xi nhan, móc ra và quan sát phía trước khoảng 200-300m xem có gì không, không thì ào...

2. XXX
- Lượt đi: Qua Ngã 3 VT khoảng 2-5km, trạm CSGT Long Thành, trước UBND Long Thành, Tân Thành.
- Lượt về: Tân Thành, cuối đường tránh Long Thành, gần Ngã 3 VT.

3. Tốc độ:
xxx ĐN hay bắn ban đêm ở đoạn tránh Long Thành và gần Ngã ba VT (lượt về).
xxx VT thì kì này ít thấy, trước đây hay bắn đoạn Tân Thành. Ban đêm trên địa phận VT cứ đạp vô tư, k bắn.

4. Vụ kia:

Hên xui... em cứ móc xỉa "cho ló nhanh"!

Hạng B2
10/3/11
186
2
18
44
Lượt đi em còn thấy các bảng 80km, chứ lượt về ít bảng hướng dẫn kinh khủng. Hoặc em không để ý hết, thành ra chạy vẫn nhiều đoạn hơi rón rén :(

Hạng B2
5/3/07
149
322
63
vnn.com.vn
knine nói:
nghhung nói:
bác K9 chạy đúng luật lắm bác ợ đường như QL51 bác ấy chạy có 10h thôi chứ ai mà chạy trước 10h là bằng mua ấy bác

QL 51 có mấy đoạn ngắn là 50Km , các đoạn khác xe nào cũng phi dù đường xấu ,kể cả xe tải, chạy theo không vượt cũng mệt. Thường thấy vài cái xe con không cho vượt, còn xe tải hay công ...đều biết điều cho vượt trái . Ai muốn nhanh vượt phải thì vượt cái jì cũng có giá của nó.
bác K9 có đi đường này bao giờ chưa mà nói như thế, hay là bác toàn đi 2B thôi?

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Em mới đi QL51 ngày 26, về hôm qua 27/5. Đường cực xấu, ổ voi ổ trâu đầy. Ai đi sedan phải cực kỳ cẩn trọng nếu ko muốn cạ gầm. Lúc về do trời mưa to đường bị ngập nên ko thầy gì. Hậu quả xe em bị cạ gầm 2 lần, gãy co bô ..... nghe như xe đua F1:D
Lúc đi ra VT thì vô tư, những khúc đường mới tạm xong ko có vạch kẻ làn đường thì em vượt phải vô tư. Vài đoạn có kẻ lan đường thì đúng tốc độ, đúng lan mà đi. Cả lúc đi và về ko thấy xxx nào.

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Cứ vượt trái là giam bằng 30 ngày hả bác. Nếu khi thấy xxx mình thắng chậm lại, k vượt xe nào hết, rồi mình cải chạy sai lane có bị phạt nhẹ hơn không?