Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
nào h e chạy tải nay có việc nên đi in ra vt , sáng đoàn e bò theo a cont nên e đã tiên phong và dắt theo 3 4 a nữa kết quả bị chỉ mặt hết , tụi xxx lập bb e lun (e cũng chẳn biết đi dl phải đưa nhiu :) ) . mấy a cho e hỏi tiền phạt đóng nhiu zay ? với có mất thời gian o vì nó hẹn e 30/5 lên lhp - vt , e tính đi xe "con ôg cháu cha " cho lẹ . thank mọi người trước nha ! :D ah hinh nhu o bi giam bang phai o ah ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
truck2552 nói:
nào h e chạy tải nay có việc nên đi in ra vt , sáng đoàn e bò theo a cont nên e đã tiên phong và dắt theo 3 4 a nữa kết quả bị chỉ mặt hết , tụi xxx lập bb e lun (e cũng chẳn biết đi dl phải đưa nhiu :) ) . mấy a cho e hỏi tiền phạt đóng nhiu zay ? với có mất thời gian o vì nó hẹn e 30/5 lên lhp - vt , e tính đi xe "con ôg cháu cha " cho lẹ . thank mọi người trước nha ! :D ah hinh nhu o bi giam bang phai o ah ?
Lỗi này nếu xử lý đúng luật thì 800k+giam GPLX 30 ngày ah bác!

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
May cho e ghê, mới chiều hôm qua e đi Ql51 trên đường về tới khu vực giáp ranh Đồng Nai, e vừa vượt phải thì thấy từ xa một đám áo vàng đang đứng ngoài đường chỉ gây, vì đoạn này xấu nên xe cont, xe tải chạy sát con lươn, nhưng đường rộng nên các xe 4B tranh thủ vượt. E đang xi nhan phải nên tấp thẳng vào lề phải đứng lại luôn còn cách 01 đoạn khá xa.
E dừng một lúc thấy mấy e trai mình cũng chưa giải tán, nên kiểm tra lại giấy tờ, tiếp tục hành trình, dự tính nếu bị chặn lại là e cãi tới cùng với lý do xe tấp lề phải để đi toa lét (cái này cũng bị phạt nhưng không phải mấy e trai này có quyền phạt) chạy ngang qua thấy một e chỉ gậy, bụng bảo dạ chuyến này mệt rồi, nhưng không phải chỉ e mà chỉ vào xe sau.
Túm cái váy lại:
- Phải công nhận là mấy e xxx biết chọn chổ mai phục, sắp hết địa phận tỉnh, tưởng ngon vượt là chít liền.
- mấy đoạn hẹp, vượt thì nguy hiểm, mấy đoạn rộng, vượt là chít với xxx, kiểu gì cũng chít.
- Cố gắng quan sát từ xa, lỡ xi nhan phải thì tấp luôn vào bên phải, có gì dễ cãi, cùng lắm là bị phạt thôi mà. May mà mắt e cũng tốt nên e thấy từ xa lắm, em đi thêm 01 đoạn nữa chỉ xxx mà mấy người nhà e ngồi trong xe vẫn không nhận ra.
- Cuối cùng là hay kiểu gì cũng không bằng hên, em chưa biết nếu bị vịn lại thì có cãi được không nữa.
P/s: mấy bác đừng ném đá em tội nghiệp, e không có chạy ẩu đâu, nhưng nếu chạy theo mấy chiếc cont, tải mà không vượt phải thì chắc khuya e mới về tới nhà, QL51 mà ... Bà chị e ngồi trên xe bảo sao mày không xi nhan xin đường mà cứ vượt phải, em nói xin đường thì mai tụi nó mới cho, rồi biểu diễn cho bà chị em xem, e xi nhan xin đường 1 chiếc tải và cứ thế chạy theo nó cả 10 phút, cuối cùng thì vượt phải.

Hạng B2
21/7/10
222
2
36
Bác filterkings ơi, chả ai ném đá bác đâu. Điều đó là như cơm bữa mà. Chẳng ai như nước mình. Chạy chậm thì vào trong, chạy nhanh thì ra ngoài sau đó lại tấp vào trong, y như tụi nước ngoài. Xe gắn máy cũng thế thôi. Êm thấm cả đám. Thế mà ....

Hạng F
11/1/10
6.130
60.413
113
skyline3187 nói:
Bác filterkings ơi, chả ai ném đá bác đâu. Điều đó là như cơm bữa mà. Chẳng ai như nước mình. Chạy chậm thì vào trong, chạy nhanh thì ra ngoài sau đó lại tấp vào trong, y như tụi nước ngoài. Xe gắn máy cũng thế thôi. Êm thấm cả đám. Thế mà ....
Chẳng hiểu thằng sếp CSGT Vũng tàu nó nghĩ gì? hết cách kiếm tiền rồi chắc. Cái này phải chờ chú 9-dao vào mới xôm tụ được.

Hạng C
20/5/10
671
5
18
bác K9 chạy đúng luật lắm bác ợ đường như QL51 bác ấy chạy có 10h thôi chứ ai mà chạy trước 10h là bằng mua ấy bác

Hạng F
5/3/10
5.995
31.289
113
hehe các bác làm gì mà tặng bác k-9 nhiều đá quá vậy :D

Tập Lái
4/4/11
40
0
0
73
Mà mấy chú cont + tải cứ bám lươn bò rề rề (kể cả đoạn cho chạy 80) thì không bị sao cả là sao ta

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Cái vụ vượt phải trên QL51 này thì lúc trước em nhớ có thớt bàn rùi mấy bác ạh!
Nói chung đã đi QL51 thì "cần" phải vượt phải nhưng cũng cần lựa những chỗ có thể quan sát an toàn rồi hãy vượt.