Hạng B2
27/7/08
383
106
43
Sweety nói:
Em mới đi QL51 ngày 26, về hôm qua 27/5. Đường cực xấu, ổ voi ổ trâu đầy. Ai đi sedan phải cực kỳ cẩn trọng nếu ko muốn cạ gầm. Lúc về do trời mưa to đường bị ngập nên ko thầy gì. Hậu quả xe em bị cạ gầm 2 lần, gãy co bô ..... nghe như xe đua F1:D
Lúc đi ra VT thì vô tư, những khúc đường mới tạm xong ko có vạch kẻ làn đường thì em vượt phải vô tư. Vài đoạn có kẻ lan đường thì đúng tốc độ, đúng lan mà đi. Cả lúc đi và về ko thấy xxx nào.
Em đang định đi, chắc con KM thua hả bác...

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
QL 51 không thể không vượt bên phải.Trước khi vượt, mấy bác nhá pha hỏi mấy bác đi ngược chiều cho an toàn rồi hẳn vượt.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
hoa_kts nói:
Sweety nói:
Em mới đi QL51 ngày 26, về hôm qua 27/5. Đường cực xấu, ổ voi ổ trâu đầy. Ai đi sedan phải cực kỳ cẩn trọng nếu ko muốn cạ gầm. Lúc về do trời mưa to đường bị ngập nên ko thầy gì. Hậu quả xe em bị cạ gầm 2 lần, gãy co bô ..... nghe như xe đua F1:D
Lúc đi ra VT thì vô tư, những khúc đường mới tạm xong ko có vạch kẻ làn đường thì em vượt phải vô tư. Vài đoạn có kẻ lan đường thì đúng tốc độ, đúng lan mà đi. Cả lúc đi và về ko thấy xxx nào.
Em đang định đi, chắc con KM thua hả bác...
Em nghĩ là đi được bác ah, có điều phải cẩn thận từ VT về SG, vì đường rất xấu rất nhiều so với chiều đi ra. Đến mấy cái lô cốt có nước ngập thì bác nên lấn sát lề phải và cứ từ tốn mà bò. Hôm qua do em chạy tiên phong nên dính chưởng:D

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
knine nói:
nghhung nói:
bác K9 chạy đúng luật lắm bác ợ đường như QL51 bác ấy chạy có 10h thôi chứ ai mà chạy trước 10h là bằng mua ấy bác

QL 51 có mấy đoạn ngắn là 50Km , các đoạn khác xe nào cũng phi dù đường xấu ,kể cả xe tải, chạy theo không vượt cũng mệt. Thường thấy vài cái xe con không cho vượt, còn xe tải hay công ...đều biết điều cho vượt trái . Ai muốn nhanh vượt phải thì vượt cái jì cũng có giá của nó.
Không có đâu bác, riêng đường này e thấy xin đường nhưng tải và cont không nhường đường đâu, giỏi lắm thì 10 lần xin đường thì nó cho mình qua 1, 2 lần thôi, vì vậy e cứ phải vượt phải, chạy sau với tốc độ rùa bò thì ức chế lắm, và e cũng từng trả giá rồi :p
Đi đường miền tây, các bác tài chạy ẩu nhưng rất lịch sự, xin đường là cho ngay, kể cả đi miền đông cũng vậy, riêng QL51 thì e pó tay.