Hạng D
25/11/07
2.122
59.402
113
Viện Nghiên Cứu
Bệnh này có di truyền. Thằng em chơi chung, cả nhà nó đều ngáy to khi ngủ (như bò rống vậy) từ ba nó, anh em nó rồi mấy đứa con nó và cháu nó đều bị thế!

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Bệnh này có di truyền. Thằng em chơi chung, cả nhà nó đều ngáy to khi ngủ (như bò rống vậy) từ ba nó, anh em nó rồi mấy đứa con nó và cháu nó đều bị thế!
Chuẩn đó anh, di truyền bên họ nội.
Đợt về quê chơi nằm ngủ trên gác, thằng ku em đi chơi về cái leo tót lên giường ngáy luôn. Ôi má ơi mềnh ngáy mà nghe nó còn khó chịu huống hồ gì mấy người không và khó ngủ

Hạng B1
15/5/08
97
5.811
88
Anh chữa chưa và chữa ở đâu thế?
Vụ ngừng thở này em có nghe... mà giờ không biết sao. Dạo này sáng sớm em hay dậy đạp xe
Em ngủ toàn phải hít thở bằng miệng chứ mũi bị nghẹt 1 bên. Chưa đi khám anh ơi, bữa có đi bv tai mũi họng nghe bác sĩ tư vấn vs kiểm tra sơ sơ, mà lười quá chưa đi thêm cái đo đa ký giấc ngủ nữa vì phải lên bệnh viện ngủ lại 1 đêm.

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
các a hay ngáy thì nằm nghieng người khi ngu,Đừng nằm ngửa nhe .Nam nghien sẽ hạn chế duọc.

Hạng B2
15/10/17
111
3.412
123
các a hay ngáy thì nằm nghieng người khi ngu,Đừng nằm ngửa nhe .Nam nghien sẽ hạn chế duọc.
Không ăn thua gì đâu, đã ngáy là ngáy ở mọi tư thế! Chỉ giảm chút lúc họ thay đổi tư thế ngủ, mà chỉ đc vài phút, sau đó là đâu lại vào đấy. Đặc biệt, khi xỉn thì còn "tàn bạo" hơn bình thường.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Bữa trước em có yêu cầu bs cho đi kiểm tra giấc ngủ, bs nói ko cần. Hắn nói những người có thể ngưng thở khi ngủ thì thường có những triệu chứng khó thở ngay khi còn đang thức.

Em ngủ toàn phải hít thở bằng miệng chứ mũi bị nghẹt 1 bên. Chưa đi khám anh ơi, bữa có đi bv tai mũi họng nghe bác sĩ tư vấn vs kiểm tra sơ sơ, mà lười quá chưa đi thêm cái đo đa ký giấc ngủ nữa vì phải lên bệnh viện ngủ lại 1 đêm.

Vụ bình thường mà khó thở hay bị nghẹt mũi thì em thấy vận động thể dục nó ok

Dành cho người ngáy ít, còn ngáy nhiều thì như anh gì ở trên nói, ngồi mà ngủ hoặc nằm trên loại giường giống xe giường nằm hay giường BV ấy, dốc cao lên thì đỡ ít nhiều tùy người