Hạng D
16/10/11
1.728
9.200
113
Em vẫn thấy dừng xe ở lane khẩn cấp trên cao tốc vẫn rất nguy hiểm. Phân cách cứng là đều đặn, còn dừng bên lane khẩn cấp là bất ngờ, hơn nữa đó là con người đứng chứ không phải sắt thép. Đặc biệt là ở xứ VN mình lâu lâu lại có mấy anh gường nằm lấn vào chạy như phim.
Haiz, em không tranh cãi với bác mazda nữa vì trật quan điểm rồi, mỗi người có 1 độ liều. Em trích 1 câu của 1 bác bên otofun ạ:

Ở xứ mình em vẫn ủng hộ XXX kiểm tra, hihi.

P/s: madza6: À em mới đọc kỹ lại bài của bác, hình như đang hiểu lầm. Ý bác nói là những khúc cao tốc rộng ra 2 bên để nghỉ ngơi ạ? Em đang nói là cái lane khẩn cấp trong cùng, toàn tuyến luôn.
Mịa con nít nó mắc đái ko dừng cho nó đái để tè ra xe ah bác, tâm lý bực bội mà ôm volang chở cả gia đình đi cao tốc mà ko gọi là nguy hiểm thì e cũng lạy....bác
Mấy bác xxx đứng chặn bắt xe ở lane dừng khẩn cấp mới là nguy hiểm đó bác...em chỉ thấy ở cái xứ mềnh.
Đang chạy 120km/h mà chạy ra chỉ gậy thì e cũng lạy ko may bác tài nào yếu vía tay lái hay nữ lái íu tim thắng gấp + tấp vô liền quên nhìn sau mới là nguy hiểm cho xe mình và xe sau.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thuongvu
Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
theo em được biết thì CSGT không được vào cao tốc để thồi phạt
Đây là nguyên nhân khiến xxx giữ bác lại để dòm mặt cho kỹ coi có phải bị quay phim khi đang phạm pháp không.

• Like
Reactions: thuongvu
Tập Lái
12/8/11
19
3
3
Đáng ra bác phải hỏi thêm: Sao thấy dân dừng làn khẩn cấp mà mấy anh không tới coi có chuyện gì cần giúp?

CSGT đâu chỉ chăm lo chuyện thổi phạt!
Thì tới liền rồi đó bác --- còn " Chưa vừa lòng em " nửa sao ?

Tập Lái
12/8/11
19
3
3
giờ ra đường ở "xứ thiên đường" sợ nhất là gặp màu vàng, riết rồi bị ám ảnh màu ZDÀNGGGGGGGGG!
bác chủ cứng thế là hay quá :)
Ùm , đi tôi thường phải nhìn xuống đất !