Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Đáng ra bác phải hỏi thêm: Sao thấy dân dừng làn khẩn cấp mà mấy anh không tới coi có chuyện gì cần giúp?

CSGT đâu chỉ chăm lo chuyện thổi phạt!
Bọn nó được dạy như thế, và hành động như một cái máy, cứ chặn là hù, dọa và phạt....phạt....phạt. Còn bác hỏi "thấy dân dừng khẩn cấp sao ko tới coi dân chuyện gì cần giúp ko ?" thì xin lỗi bác còn lâu nhé, Tôi ra đường cũng gặp nhiều chuyện trái ngang rồi nhưng chưa bao giờ đặt hy vọng vào đám này......

Hạng C
4/4/15
810
1.370
93
48
Bọn nó được dạy như thế, và hành động như một cái máy, cứ chặn là hù, dọa và phạt....phạt....phạt. Còn bác hỏi "thấy dân dừng khẩn cấp sao ko tới coi dân chuyện gì cần giúp ko ?" thì xin lỗi bác còn lâu nhé, Tôi ra đường cũng gặp nhiều chuyện trái ngang rồi nhưng chưa bao giờ đặt hy vọng vào đám này......
Cần gì hỏi, chỉ cần hăm phạt là bác tự động khai gồi ! :p:D

• Like
Reactions: Mr.migoi.
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Đáng ra bác phải hỏi thêm: Sao thấy dân dừng làn khẩn cấp mà mấy anh không tới coi có chuyện gì cần giúp?

Bác này hay à nha, lâu lắm rồi em cũng quên dzụ này, mình góp ý chân tình cho CSGT mà, còn gặp xxx thì cũng câu nói ấy mà tăng nhiệt độ lên .

Tập Lái
29/7/13
48
30
28
Em mắc ị, em dừng khẩn cấp được không, anh vào xe kiểm tra đi

Hạng D
4/10/12
2.190
3.560
113

Vậy bác chưa gặp trường hợp này: xxx lập chốt, cách đó 1 đoạn xảy ra tai nạn, dân đánh xe ngược lại kêu xxx đên xem xét vụ việc, kết quả biến mất ko đến luôn... các bác có thể cho e chém nhưng cái thực tế e biết

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Vậy bác chưa gặp trường hợp này: xxx lập chốt, cách đó 1 đoạn xảy ra tai nạn, dân đánh xe ngược lại kêu xxx đên xem xét vụ việc, kết quả biến mất ko đến luôn... các bác có thể cho e chém nhưng cái thực tế e biết

Ối đến nản =.=

bmd confirmed
Hạng B2
10/1/12
184
159
43
bác chủ kết thúc làm éo gì phải cám ơn chúng nó. Mình có đi xin chúng đâu.

Hạng B2
16/1/15
138
222
43
cãi là cái éo gì cho mệt..em hôm giờ bị mấy lỗi tào lao như vậy cứ chuẩn bị ghi âm sẵn, bước xuống chủ động chào "anh abc" rất to (để ghi âm) tiếp theo hỏi luôn "thưa anh abc, em bị lỗi gì ?" (không hỏi anh dừng xe tôi có lỗi gì ?), xxx sẽ lí nhí lỗi abc hoặc nói kiểm tra hành chính, nếu xxx lí nhí (để lập lờ) thì em giả đếc kêu xxx nhắc lại hoặc cố tình hỏi ngược lại "em bị lỗi xyz đúng không anh" hỏi thật to rõ (để ghi âm) trúng thế này thì xxx chỉ có ừ hoặc không ừ. Nếu ừ thì đưa giấy tờ 2 tay rất nghiêm túc.."dạ dái tờ em đủ các món 1,2,3 đây, anh lập biên bản đúng lỗi như anh đã nói để em về đóng phạt để lần sau nhớ không vi phạm"

hehe..vô thế này tay xxx sẽ xào xào giấy tờ như xào bài tiến lên miệng sẽ hỏi "giờ tính sao", "dạ, em sai thì anh viết biên bản về đóng phạt cho nhớ, còn không thì anh có thể nhắc nhở kiểm tra hành chính cũng được mà" (cái này vừa đấm vừa xoa)

ngay lập tức giấy tờ sẽ về tay em kèm cái vô vai chào thân ái quyết thắng.
Tớ là rất thích cách làm việc kiểu này. Sẽ làm theo.

Hạng D
14/8/11
4.168
88.638
113
Đúng là mấy tay CSGT tào lao!!! Người ta dừng ở làn khẩn cấp mà cứ hoạnh họe... đấy là chưa kể tới quy định không được dừng xe kiểm tra trên đường cao tốc nữa!!!
Nhà cháu mà gặp tình huống này thì chả cần to tiếng, chỉ nhỏ nhẹ bảo " đồng chí cứ ghi biên bản, mình sẽ ghi ý kiến rõ là mình có xi nhan vào và dừng xe trên làn đỗ khẩn cấp của đường cao tốc , còn việc ra sao thì có lẽ sau mình gặp nhau tiếp" .... đảm bảo... nó sẽ ...xin không phải gặp lại!!!!

Hạng B2
9/12/11
231
223
43
@mazda6: nếu em là CSGT em sẽ ghi biên bản với nội dung: Dừng xe ở lane khẩn cấp sai quy định. Tài xế không nêu ra lý do khẩn cấp, do đó xem như dừng bình thường.

Em vẫn ủng hộ việc kiểm tra này để tránh trường hợp cứ thích là dừng. Việc dừng xe trên cao tốc bất đắc dĩ lắm mới làm, chứ không sẽ rất nguy hiểm, đặt biệt là mấy anh Phương Trang xứ mình chạy rất ẩu.

• Like
Reactions: tranthienminh