Tập Lái
15/7/15
13
0
1
Dòng xe Nissan Teana số lượng bán ra rất ít, nay em xin lập club cho anh em ai đang đi dòng xe này vào đây để giao lưu, offline cafe, học hỏi nè,
Nissan Teana là chiếc xe tuyêt vời mà em từng cầm lái, với nội thật quá rông rãi và cảm giác lái tuyệt vời.
Nissan Teana nằm trong phân khúc D cạnh tranh với sonata, camry, accord
Nissan Teana là dòng xe nhập Mỹ về
Em đã từng sử dụng qua honda civic, mazda 3, hyundai genesis, chevrolet cruze, và nissan teana là chiếc xe mà em hài lòng nhất khi sử dụng, vì thương hiệu Nissan ai cũng biết là tốt và rất bền, nội thất rộng rãi, em thích dòng xe nissan, cách âm tốt, cảm giác lái tuyệt vời,
Em xin bổ sung thêm bác chủ
Thời Nissan Cường Thanh còn làm đại lý có nhập một số xe Nhật nhưng số lượng rất ít. Em thấy 1 bác ở Quận 1 sở hữu em 2.0. 2 bác ở Quận 7, trong đó có 1 bác nữ sở hữu em 2.5, 1 chị gái ở Quận 9 và 1 công ty ở Đồng Nai sở hữu em 3.5 và em thấy 1 số chiếc nữa nhưng không rõ ở Quận nào
Còn lại thì mấy salon nhập nhiều từ Đài Loan, đa số là 2.0
Hiện nay Nissan nhập về Teana thì thực tế thị trường Mỹ gọi là Altima
Khi sở hữu một chiếc xe thì việc tìm hiểu về thông tin cũng như tự mày mò phụ tùng làm mình rất thích thú, chính bản thân em cũng rất thích mày mò
Tuy nhiên, em thấy hiện nay hàng China copy tràn lan thị trường, nhất là các cơ sở ở các tỉnh, thành phố gần hướng Trung Quốc, 2~3 ngày là có hàng và giá thấp đột biến
Em có xem được một bài viết về chống hàng giả xin chia sẻ cùng anh em:
http://phutungotocarthuduc.com/newsview/vn/144/Cach-phan-biet-hang-chinh-hang-va-hang-gia.html
Em mong là hội Teana mình càng phát triển

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Ôi, sao ít thông tin chia sẽ nhỉ, phụ tùng nissan thấy có bác gt http://phutungotocarthuduc.com là ok, ko biết các bác trong top này đã sd nhiều chưa, xin cho em ý kiến nhé; em đang định ktra cái thước lái chút, hay bị hụt nhớt, thanks các bác (xe em là teana đài, 2010 nhé)

Tập Lái
3/12/14
36
16
8
41
Dòng xe Nissan Teana số lượng bán ra rất ít, nay em xin lập club cho anh em ai đang đi dòng xe này vào đây để giao lưu, offline cafe, học hỏi nè,
Nissan Teana là chiếc xe tuyêt vời mà em từng cầm lái, với nội thật quá rông rãi và cảm giác lái tuyệt vời.
Em đã từng sử dụng qua honda civic, mazda 3, hyundai genesis, chevrolet cruze, và nissan teana là chiếc xe mà em hài lòng nhất khi sử dụng, vì thương hiệu Nissan ai cũng biết là tốt và rất bền, nội thất rộng rãi, em thích dòng xe nissan, cách âm tốt, cảm giác lái tuyệt vời,
Nissan Teana sử dụng tay lái trợ lực thủy lực điều khiển điện giúp cho ôm cua ở tốc độ cao rất dễ dàng. Ngoài ra, tay lái trợ lực thủy lực là sử dụng pit tông bơm dầu nên sẽ không bị rơ như tay lái trợ lực điện vốn sử dụng mô tơ điện.

Hệ thống treo sau độc lập đa điểm (Camry là phụ thuộc, Accord là độc lập đơn điểm) giúp xe chạy êm ái và bám đường tốt hơn.

• Like
Reactions: duocnguyen1986
Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Mình muốn tham gia hội Teana. Mình co xe đời 2010 . Dt 090-340-3389

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
các bác cho em hỏi trong SG có chỗ nào có thể sửa được lỗi màn hình theo xe nissan teana ko ạ, màn hình trắng xoá, hiện chữ No Signal ... em thấy nhiều người bị lỗi này, mang lên hãng họ cũng bó tay. Ở ngoài HN thì có 1 chỗ bảo sửa được nhưng tháo lắp mang ra mang vô tù mù quá, nhỡ ko được thì tiền mất tật mang, chả bắt đền được

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Nghe lập hội Teana mon mem bước vào, toàn chửi nhau, ko thấy chia sẻ một chút về xe coi đc, có ng hỏi 1 câu về đồ là chẳng có cao thủ nào lên tiếng, quá chán cho đội teana hay gọi là đội Teenna đi cho rồi

• Like
Reactions: duocnguyen1986
Hạng B2
17/5/11
164
496
63
các bác cho em hỏi trong SG có chỗ nào có thể sửa được lỗi màn hình theo xe nissan teana ko ạ, màn hình trắng xoá, hiện chữ No Signal ... em thấy nhiều người bị lỗi này, mang lên hãng họ cũng bó tay. Ở ngoài HN thì có 1 chỗ bảo sửa được nhưng tháo lắp mang ra mang vô tù mù quá, nhỡ ko được thì tiền mất tật mang, chả bắt đền được
Thật sự mua xe Nissan ở sg quá ít, chỗ làm hay sửa cũng đìu hiu