Hạng B2
20/4/05
142
4
28
Các bác cho e hỏi Zinger của em chạy bị bồng bềnh và khi qua dốc cầu hay gờ giảm tốc hoặc chổ ổ gà là nó dằn sốc quá tưng tưng không êm, e chạy tốc độ khoảng 30km/h buông tay thì nó xỉa về bên phải, sáng nay có vào AMC kiểm tra nhưng thợ báo bình thường e có hỏi có phải do mấy cục cao su gì đó không thì họ nói thấy ổn. À em xem trên cửa thông số lốp là 2,4kg cho 4 bánh nên xì bớt lúc sáng sớm (lúc trước e đo 2,5kg).
Các bác cho e bỏi hiện tượng trên là bị gì ạ? 4 bánh xe e vẫn còn mới, nên bơm lốp bao nhiêu kg vậy các bác 2 bánh trước và sau có khác nhau không?:)

Hạng B2
20/4/05
142
4
28
Bác nào đi Zinger có dịp cho e chạy thử hay ngồi thử với xem Zinger nó có phải như vậy là bình thường không? xe em lấy lại nên không biết cảm giác chạy Zinger zin nó êm hay đầm như thế nào?

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Mới đăng kiểm xong thì dàn rotyl cũng không đến nổi. Theo mình bác đến cân chỉnh điện tử góc Trần Bình Trọng An Dương Vương thử xem, giá cân chỉnh khoảng 300 ngàn.
Chủ Nhật này có cafe Rose Q10. Bác đến chơi và mượn xe lái thử tiện hơn.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Doctor Joe ở góc Trân bình Trọng / An Dương Vương đã dọn sang Q.7 rồi bác Cafe_mine , địa chỉ mới là :
Công Ty TNHH Tốc Độ Ô Tô
C13/QV50 Nguễn Văn Linh , xã Bình Hưng ,Huyện Bình Chánh
Điện thoại 08.37580360

Hoặc bác vào Isamco đề nghị canh chỉnh lại bánh xe, máy chỉnh cũng giống như bên Doctor Joe, nhân tiện test xe lại. Trong đó có nhiều Zinger bác có thể so sành tốt hơn. Bác canh cân bằng động bánh xe và hai cái đùi gà bánh sau.

Hạng B2
20/4/05
142
4
28
Cám ơn bác cafe_mine và bác Dongzinger: e tranh thủ chạy ra Isamco thử xem,còn test xe thì bên AMC kiểm cho e rồi

Hạng C
3/12/11
666
777
93
Cái đó xe em không có, vì êm lắm. Chắc bác phải kiểm tra kĩ lại à. Xe em mà thả tay lái ra chắc phải chạy thẳng đc cả vài chục mét, k xỉ xói gì hết

Hạng B2
20/4/05
142
4
28
@oishi: xe ngon dữ hen bác e vẫn chưa được cảm giác êm như bác,bữa giờ chạy ê hết cả lưng,có viec phai đi tinh nữa rồi nên không có nhiều time đem xe đi làm nữa,xe bác bơm lốp 4 bánh bao nhiêu kg vậy? Bữa nào off phải cho e chạy thử đó nhé hihi