Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Tình hình em dang ở Đà nẵng thăm gia đình nhằm ngay sau đợt bão số 1 vừa qua. Mưa to nên tường nhà thấm hết cả ( nhà biện tại đã được hơn 10 năm tuổi và dợt đó renovate trên xác nhà chung cư của sở tài chính ĐN ah. Nhìn xót quá nên em quyết định hoãn dự án đổi xe để xây lại nhà cho 2 cụ chuẩn bị dón 12 cơn bão còn la của năm.

Do là nhà tập thể cũ phân ra nên diện tích lả 3.75m x 7m, hai bên nhà sát vách và đã xây lên 3 tầng. Nhà hiện tại đchir có 1 tầng trệt và một tầng lầu và em tính....đạp ra xây lại từ đầu. Sơ sơ em tính xây lại thiết kế gần giống thế này http://www.baomoi.com/Thi...m-x-7m/150/3034313.epi

Nội thất em làm dơn giản và bằng vật liệu MDF thôi cho rẻ ah. Nhờ cao thủ KTS tư vấn giúp em chi phí tạm tính bao nhiêu. Ho nội thất và ngoại thất để em liệu cơm gắp mắm ah. Nếu có người nào làm được ở Đà Nẵng để giới thiệu em luôn thì quá tốt ah. Em tính làm xong trước tháng 8 để k bị mưa. Cám ơn mấy bác nhiều

Hạng B1
8/4/12
53
0
0
ớ, ANH NÀY ngộ nè,
Bão số 1 liên quan gì đến ĐN mà ảnh hưởng ta?/???

Hạng C
14/6/11
691
30.273
93
Long An
Thì không bị ảnh hưởng trực tiếp nhưng cũng có mưa lớn ở đó. Bác ấy thăm nhà thấy nhà cũ + dột thì muốn sửa lại nhà. Vì Đà Nẵng ở miền Trung hàng năm đều có bão lớn đổ bộ. Vậy không được sao mà bác sân si?! Mà bác cũng ngộ quá ha, ý chính người ta hỏi là chuyện tư vấn giá cả xây nhà bác lại vào kiếm chuyện sân si vụ "mở bài" của người ta là sao trời?!

AT_TP nói:
ớ, ANH NÀY ngộ nè,
Bão số 1 liên quan gì đến ĐN mà ảnh hưởng ta?/???

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Em kéo lên lại hỏi mấy ác ước chừng chi phí xây dựng trên 1m2 nà hiện tại khoảng bao nhiêu và phí thiét kế bao nhiêu để en negotiate ah? Em goigle thì cách tính diện tích là móng thì nhân 2 còn không gian hở như sân thượng và ban công thì nhân 0.7 đúng k ah?
Mấy bác chỉ em nhiệt tình né vì cuối thang em lại ra Đà nẵng để khởi công cho kịp mùa mư rồi. Em cảm ơn

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Bác tính vậy nè.
Móng thì ko tính
Trệt tính hệ số 1.2 = 120%
Các tầng lầu tính 100%, ban công e cũng tính luôn 100% vì ko bao nhiêu mét
Sân thượng mà phần trong nhà vẫn tính 100%, còn phần ngoài nhà tính 50%
Mái mà mà lợp ngói hay BTCT gì cũng tính 50%, còn đổ BTCT xong lợp ngói thì tính luôn 100%
Cần thì alo e giới thiệu cho vài tay kiến thầu ở đà nẳng, xpxd cũng có luôn

Last edited by a moderator:
Như hình bác cho, tính ra diện tích xây dựng tổng cộng nhà bác là 140m2, ban công tính 100%, sân thượng có lam che tính 100%, không lam tính 70%, mái bêtông đúc tính 50%. Nhà bác tùy địa chất, phương án móng có thể là móng bè, tính luôn phần móng thì chi phí tầm 800 triệu. Phí thiết kế tầm 10-12 triệu. Ô cầu thang bác nhớ làm giếng trời bác nhờ. Bác xem còn phương án nào không, vì nhà này sau này các cụ leo lên leo xuống là đuối lắm à, thường các cụ cao niên chỉ thích ở dưới trệt thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Richievn nói:
Em kéo lên lại hỏi mấy ác ước chừng chi phí xây dựng trên 1m2 nà hiện tại khoảng bao nhiêu và phí thiét kế bao nhiêu để en negotiate ah? Em goigle thì cách tính diện tích là móng thì nhân 2 còn không gian hở như sân thượng và ban công thì nhân 0.7 đúng k ah?
Mấy bác chỉ em nhiệt tình né vì cuối thang em lại ra Đà nẵng để khởi công cho kịp mùa mư rồi. Em cảm ơn
Cái tính diện tích mỗi người có cách tính khác nhau. Kg có quy định chung, vì vậy khi ra diện tích sẻ khác và giá thành trên m2 củng khác nhau, quan trong là tổng giá thành như thế nào,
Em ví du cho bác một cách tính và đơn giá tham khảo:
- Thiết kế nhà phố đơn giản 100k/m2 kg bao gồm tk nội thất. Tính trên diện tích thực tế sử dụng của công trình.
- Chi phí xây dựng cho nhà phố cơ bản khoản 5,2tr/m2 kg bao gồm nội thất. Tính trên diện tích như thiết kế phần sân thượng hay mái bt tính 50%, phần móng nền nếu đất yếu thì tính thêm 1,3 đến 1,5 lần, nếu bình thường thì chỉ tính 1 lần.
Sơ bộ là thế, chúc bác thực hiện thành công ý tốt của mình.

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53
Bác chủ thớt người DN à?
Em có mẫu nhà (chỉ có các mặt bằng) 3.7m x 5 m. Em nghĩ phù hợp với đất nhà bác. Bác chỉ cần kéo dài phòng phía trước thêm 2 m là OK. Nếu bác muốn tham khảo PM cho em email của bác để em gởi. (Bác cần file acad hay pdf cũng được)...ủng hộ đồng hương

Status
Không mở trả lời sau này.