Hạng C
10/2/09
832
1.072
93
Rất đơn giản.
đầu tiên là đem điện thoại ra chỗ nào ồn nhất bật ghi âm .

Thứ 2 là sắm con loa kẹo kéo kết nối với điện thoại bỏ trên xe. Nhớ vặn max volume. :D

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Uống thuốc Nautamin 30 phút trước khi lên xe là ok, không làm phiển người ngồi chung xe.
Ai cũng biết thuốc là k tốt. Người 1 năm 6 tháng đi 1 lần thì uống dc. chứ ngày nào cũng đi rồi cũng uống sao dc.

• Like
Reactions: fromzerotoz
Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Mua tai nghe True wireless có ambient sound (tùy chỉnh theo mức độ) là giải quyết xong vấn đề, không ảnh hưởng đến người xung quanh. Lúc cần nghe lén ok luôn :D

• Like
mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Say xe và tiếng ồn có liên quan gì tới nhau đâu bác. Bác chỉ cần mở hé kính ra là ồn liền hoặc tốt nhất là đổi xe có sunroof. Chống ồn thì khó chứ ngược lại thì dễ.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Ban đầu cứ uống đi, chừng thời gian quen xe rồi thì bỏ. Say xe đi riết sẽ quen và hết say thôi.
E chắc cú là k dc. Nhà e có người vậy. Uống cái viên xanh xanh của Thái lên xe cười nói nth. Nhưng bỏ thuốc là thua.

• Like
9/7/20
751
1.037
93
28
Say xe ko phải do ồn hay ko ồn hoặc mùi hay ko mùi nhé bác

say xe nguyên nhân sinh lý là do tiền đình cảm nhận di chuyển, nhưng các cơ quan khác như mắt, mũi, tai lại ko cảm nhận được và gây nên độ <chênh> nên não sẽ phản ứng gây say.

cách trị say xe là đơn giản phải tập cho tiền đình nó đồng bộ lại, và phải chịu khó bị say nhiều nó sẽ quen. Rất nhiều người mình quen say xe như chết nhưng sau khi đi xe tầm nửa năm là hết và giờ họ còn ít say hơn cả mình.

Nên tập cho cơ thể nó quen và tâm lý vững vàng chứ đừng tìm cách làm môi trường nó quen với cơ thể. Kiểu gì cũng say lại thôi.

9/7/20
751
1.037
93
28
E chắc cú là k dc. Nhà e có người vậy. Uống cái viên xanh xanh của Thái lên xe cười nói nth. Nhưng bỏ thuốc là thua.
Viên đó chả tác dụng gì đâu, tác dụng duy nhất của nó là tâm lý :))))
Cứ để say oặt ẹo vài chục lần, siêng đi xe rồi sẽ quen và hết. Chứ cứ sợ rồi lại say lại thôi