Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
bác mua xe Honda chạy nhé thì ko cần phải mua máy này đâu

Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
thu âm tiếng ồn rồi phát bên trong xe thôi chứ cần gì phải thời gian thực, ca này khó đỡ vcl =))

• Haha
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Bác để 1 bộ loa kẹo kéo mini trong xe, rồi gắn micro ngoài xe nha. Nói vui vậy thôi, bác lấy usb download tiếng ồn trắng rồi phát ra loa xem có ổn ko. Vì nó cũng tương tự tiếng ồn ngoài đường nhưng dễ chịu hơn

• Like
Reactions: fromzerotoz
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
View attachment 2507194
*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Em đang có nhu cầu đem tiếng ồn của môi trường bên ngoài theo thời gian thực vào trong khoang xe. Mục đích là để người dễ say xe như em khi nghe được tiếng ồn môi trường bên ngoài như vậy thì sẽ giảm được 50% cơ hội ói trong xe. Em đã nghiên cứu nhiều biện pháp rồi mà không hiệu quả nên cần đến topic này để các bác tư vấn giúp em xem có loại máy nào có thể thu âm thanh bên ngoài vào trong xe không, dùng loa trên xe phát ra đồng thời theo tiếng ồn bên ngoài giống như là đang đi xe máy.

Em số chỉ làm tài, chứ không ngồi được vị trí ông chủ vì chỉ khi ngồi ghế tài lái xe thì mới không bị say xe ạ. Nên nhờ các bác giúp em để em được ngồi ghế ông chủ.

Cảm ơn các bác.
Mua thuốc trị tiền đình uống vào. Đi xe hơi mà nghe tiếng ồn bên ngoài thì đi 2b cho lành

Hạng B2
24/11/16
155
81
28
Em cảm ơn các bác nhiều ạ. Đúng là ca của em hơi bị ngược đời với người ta. Em đã ngồi từ xe con cóc tới SUV, Mer, xe du lich 16 chỗ, 52 chỗ cũng như vậy. Thôi đành làm tài xế vậy. Phương án ngồi xe mui trần có lẽ là ok nhất nhưng chắc em không đủ khả năng rinh em mui trần về rồi.