Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Mua cái loa kẹo kéo để trong xe, dán cái mic không dây ở nắp capo xe. Bao ồn.
Xưa nay toàn là thấy người ta làm cách âm cho xe chứ em chưa thấy ai tạo tiếng ồn bao giờ. :D

Hạng F
3/10/15
9.818
12.056
113
Người ta còn chế ra bộ chống ồn để chống tiếng ồn vào trong xe. còn bác lại muốn "tái tạo" lại tiếng ồn vọng vào trong xe. Vậy bác cứ đi mấy con xe hạng A con cóc là dc rồi.
Đời không hiểu nổi.
Lắm thằng thì phủ sứ bọc gầm bao trần dán kính cho xe, phá mọi ồn ào.
Lắm thằng lại móc pô độ loa muốn mang ồn ào vào xe.
Say xe thì đúng là khó chữa lắm, thôi thì giờ ngồi sau bị say thì nằm lên ghế sau luôn sẽ ổn hơn.
Nghe nhiều thằng nói nằm ít bị say hơn nhiều so với ngồi. Còn chỗ ngồi ít say nhất là ngồi giữa hàng ghế sau.
Nếu mua xe cầu sau thì ngồi giữa còn dính thêm cái ụ nữa nó giữ mình thẳng thớm ít bị chòng chành sẽ đỡ say.

• Like
Reactions: fromzerotoz
Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Đây cách này em chỉ anh thì tỉ lệ hết ói lên tới 99%.
đầu tiên mua 500 cái bịch ni long.
Sau đó cứ rảnh là đem vài bịch lên xe và ngồi vào ghế ông chủ, hạ kính hay làm bất kỳ cái gì giúp anh mau ói nhất có thể. Khi ói xong lấy bịch hứng và đem về nhà vứt.
Làm tương tự liên tục mỗi ngày cho đến khi hết số bịch ni long đó là bảo đảm với anh sẽ không bị ói.
Em lúc xưa say xe cũng kinh lắm, sau đó đi học lên thành phố, đi về quê rồi đi xe buyt các kiểu, đi mãi, ói mãi nên quen luôn.
Cứ tập riếc là cơ thể quen thôi

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Em đang có nhu cầu đem tiếng ồn của môi trường bên ngoài theo thời gian thực vào trong khoang xe. Mục đích là để người dễ say xe như em khi nghe được tiếng ồn môi trường bên ngoài như vậy thì sẽ giảm được 50% cơ hội ói trong xe. Em đã nghiên cứu nhiều biện pháp rồi mà không hiệu quả nên cần đến topic này để các bác tư vấn giúp em xem có loại máy nào có thể thu âm thanh bên ngoài vào trong xe không, dùng loa trên xe phát ra đồng thời theo tiếng ồn bên ngoài giống như là đang đi xe máy.

Em số chỉ làm tài, chứ không ngồi được vị trí ông chủ vì chỉ khi ngồi ghế tài lái xe thì mới không bị say xe ạ. Nên nhờ các bác giúp em để em được ngồi ghế ông chủ.

Cảm ơn các bác.

chắc là bác chưa có gia đình? => bác lấy vợ , thế là xong ngay thôi.

• Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
View attachment 2507194
*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Em đang có nhu cầu đem tiếng ồn của môi trường bên ngoài theo thời gian thực vào trong khoang xe. Mục đích là để người dễ say xe như em khi nghe được tiếng ồn môi trường bên ngoài như vậy thì sẽ giảm được 50% cơ hội ói trong xe. Em đã nghiên cứu nhiều biện pháp rồi mà không hiệu quả nên cần đến topic này để các bác tư vấn giúp em xem có loại máy nào có thể thu âm thanh bên ngoài vào trong xe không, dùng loa trên xe phát ra đồng thời theo tiếng ồn bên ngoài giống như là đang đi xe máy.

Em số chỉ làm tài, chứ không ngồi được vị trí ông chủ vì chỉ khi ngồi ghế tài lái xe thì mới không bị say xe ạ. Nên nhờ các bác giúp em để em được ngồi ghế ông chủ.

Cảm ơn các bác.
Đơn giản mà. Bác cứ ra đường thâu âm rồi lên xe mở nghe Headphone.

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Đây cách này em chỉ anh thì tỉ lệ hết ói lên tới 99%.
đầu tiên mua 500 cái bịch ni long.
Sau đó cứ rảnh là đem vài bịch lên xe và ngồi vào ghế ông chủ, hạ kính hay làm bất kỳ cái gì giúp anh mau ói nhất có thể. Khi ói xong lấy bịch hứng và đem về nhà vứt.
Làm tương tự liên tục mỗi ngày cho đến khi hết số bịch ni long đó là bảo đảm với anh sẽ không bị ói.
Em lúc xưa say xe cũng kinh lắm, sau đó đi học lên thành phố, đi về quê rồi đi xe buyt các kiểu, đi mãi, ói mãi nên quen luôn.
Cứ tập riếc là cơ thể quen thôi
Chuẩn luôn. Mình từ 5km ói tới khi qua mỹ đi ngày 100-200km ói riết cũng hết

• Like
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
bam kieng xuong luc chay
Em đã làm nhưng không hiệu quả, gió vào làm em nhanh bị ớn lạnh và mau ói. Phải đóng kín cửa, bật điều hòa với gió nhỏ nhất, ít lạnh nhất, và gió không chỉa thẳng vào mặt thì mới cầm cự lâu lâu chút. Giờ làm sao phải lấy hết tiếng ồn bên ngoài theo thời gian thực vào khoang xe nữa thì mới hy vọng ổn.
Ai biểu anh hạ hết kính xuống làm chi, mỗi cửa hạ xuống chừng 5cm thôi.

Bạn mình giảng viên ĐH Cần Thơ, hồi dưới đó mở thêm trường ĐH KT - công nghệ CT, bạn được phân công qua đó với yêu cầu phải có bằng thạc sĩ, hè năm đó cứ cuối tuần cổ đi xe đò về SG học tập trung, mỗi lần đi phải uống thuốc chống say xe, uống riết mà trí nhớ giảm sút thấy rõ luôn. Sợ quá bèn bỏ thuốc, luyện tiền đình bằng cách đi xe bus liên tỉnh, ngồi trên xe chừng nào chịu hết nổi thì xuống trạm, đứng một hồi tỉnh táo lại thì bắt chuyến kế đi tiếp, vài ngày là tuyệt nọc, hết bịnh luôn. Giờ ông chồng dạy lái xe, cổ theo dõi lịch học, thấy ông chồng hay gom hết mấy nữ học viên vào một khung giờ là bữa đó thu xếp đi theo chơi luôn.

• Like
Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đơn giản và ko tốn 1 xu đó là lấy cái đt ra ngồi góc ngã tư nào đó ồn ồn. Bật ghi âm cho nó ghi tầm 30 phút. Về chép file mp3 đó vô đầu đĩa rồi mở khi chạy xe. Chả có cái não nào thuộc lòng và phân biệt đc ồn lúc 1 phút hay ồn lúc 30 phút nó giống hay khác nhau mà cảm nhận chung là ồn ồn ồn như cái l.o.l khi lái xe. Muốn ồn cở nào thì volume lớn chừng đó. Xong.

Tập Lái
3/9/19
19
15
3
52
Cực kỳ đơn giản: Mua cái loa trợ giảng, loại giáo viên, nv hội chợ hay cùng hoặc loại ~200k cũng được.
Phần micro dán keo 2 mặt ở ngoài xe, phần loa để trong xe, vặn volume lớn nhỏ tùy thích. Cắm sạc vào cổng usb của xe.
Vô tư tận hưởng tiếng ồn bên ngoài trong không gian kín mà xe vẫn zin đét