Tập Lái
8/6/10
4
0
0
thế thì bác thay luôn cái main cho thành bộ mới đi bác....đảm bảo bộ mới sẽ không bị tình trạng như vậy...chúc bạn của bác không phải bị tình trạng đó nữa

Tập Lái
4/6/10
48
0
0
king.solomon nói:
thế thì bác thay luôn cái main cho thành bộ mới đi bác....đảm bảo bộ mới sẽ không bị tình trạng như vậy...chúc bạn của bác không phải bị tình trạng đó nữa

em cũng tính thế nhưng vì sĩ diện đàn ông nhỡ bão với nó là sửa được giờ mua cái nguồn 300k rồi không lẽ mua cái main nữa ....xấu hổ quá bác ạ.

Hạng B2
22/11/06
419
31
28
bác theo dõi nhiệt độ CPU xem sao , nếu nó tăng bất thường thì đó là nguyên nhân.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Máy tính 101 lỗi, ko lỗi nào giống lỗi nào.!

bác chắc rỗi hơi giống em rồi chứ gì .?! e cũng săn tay áo làm siêng cho con bạn, thay từ RAM, HDD nhưng chạy cũng rớt lên rớt xuống, cuối cùng thì bị nguồn.:D

còn cái máy của thằng hàng xóm, không khác cái của bác chút nào, 3, 4 tháng vác đi cùng mà cũng cứ khởi động lại, có lúc tắt luôn, mà ngộ cái là cứ đem lên tiệm thì nó chạy 3,4 tiếng liên tục ko sao, đem về là bị,

cuối cùng nó bị ... hư chân cắm RAM, lúc nhận lúc ko, nóng có thể rreset lại. em em nghĩ máy bác cũng bị đó.!

Hạng D
26/7/08
1.922
57.556
113
c.phèo nói:
Sweety nói:
Tháo Pin CMOS ra vài phút rồi gắn lại cho nó trở về mặc định. Không chừng bạn của bác táy máy thiết lập một vài thông số không chính xác trong BIOS, nên gây ra chuyện này.
Em chỉ biết tới đó thôi.:D Chúc bác thành công.

nó là đàn bầ bác ạ ! chỉ biết mỗi việc bật máy lên chat với con xong tắt máy chả biết làm gì khác

Việc "ấy" cũng ko bik lun hả Pak

Hạng D
26/7/08
1.922
57.556
113
Cái máy này cổ lỗ sỹ lắm rùi Pak ơi, P4 khéo fải 5-6 tuổi rùi, thay main ỏ thay máy mới lun đi, Pak đã thay gần hết rùi mà ko khỏi bệnh thì chỉ còn mainboard thui.

Tập Lái
4/6/10
48
0
0
@thiennan : vâng em cũng rỗi hơi bác ạ ,tự dưng lại mua vạ vào thân ...chỉ vì cái tự ái và sĩ diện đàn ông....hehehe..cơ mà nói vui chứ bạn bè nhất là bạn gái phải galant chút chứ bác....xác định là mất cái này được cái khác bác ạ !
@rottie : chưa thử bác ạ ! không biết việc ấy thế nào...khi nào biết em sẽ confirm cho bác ngay.:D

Hạng B2
27/5/07
245
19
18
bác thử tìm 1 cái HDD khác test 1 tuần thử xem, P4 của em trước cũng bị vậy, restart bất cứ lúc nào, ko cần biết mình đang làm gì (ko đụng đến máy nó cũng restart) và cũng ko có bất cứ thông báo nào. Cài win ko hết, thay nguồn, ram, VGA, main cũng ko hết, change cái HDD khác thì hết hẳn. Check lại thì phát hiện HDD bị bad, có lẽ bad ngay chỗ hiểm nên nó restart hoài.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/6/07
667
10
18
Thấy các bác bàn việc này em cũng giật mình vì con Laptop của em dạo này nó cứ hay tự tắt khi đang dùng bình thường, chỗ bàn phím thì nó nóng ran khi sử dụng được 1 thời gian, mọi hôm cũng lo nhưng chưa hiểu chuyện gì xảy ra với con laptop của em, giờ nghe các bác kiểm tra mới thấy cái quạt của nó không chạy nữa nên em nghĩ do CPU nó bị nóng quá. Giờ cứ phải làm mát cho nó bằng quạt mình dùng hoặc cho nó nằm trong phòng điều hòa thì nó không bị tự tắt nữa :D:D