Hạng B1
11/5/10
73
0
0
có bác nào rành về máy tính thì chia sẻ kinh nghiệm với em chút ạ ! em có cô bạn máy tính không hiểu sao cứ bật lên 1 cái khởi động xong là tắt rồi khởi động lại có lúc thì liên tục có lúc thì thỉnh thoảng lại khởi động ,em đã thay ram không hết, format HDD cài lại win ...không hết ...thay nguồn...không hết ...đổi card màn hình...không hết...chẳng lẽ thay mainboard luôn hay sao ạ ? có bác nào bị vậy chưa cho em xin chút kinh nghiệm nhé.
thank các bác đã đọc tin.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.179
113
đây
bác coi cái quạt CPU có quay không?

RAM hư thì bị treo khi chạy ctr, không reboot
VGA hư thì xanh lè hoặc không boot đc
Windows hư thì chạy cà giựt chứ đâu có restart

chỉ có cái CPU nóng quá nó tự shutdown nên bác coi cái quạt có quay không, kế đến là bộ nguồn bị thiếu điện, bác thay cái nguồn khác thử xem

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
pakpak.com nói:
có bác nào rành về máy tính thì chia sẻ kinh nghiệm với em chút ạ ! em có cô bạn máy tính không hiểu sao cứ bật lên 1 cái khởi động xong là tắt rồi khởi động lại có lúc thì liên tục có lúc thì thỉnh thoảng lại khởi động ,em đã thay ram không hết, format HDD cài lại win ...không hết ...thay nguồn...không hết ...đổi card màn hình...không hết...chẳng lẽ thay mainboard luôn hay sao ạ ? có bác nào bị vậy chưa cho em xin chút kinh nghiệm nhé.
thank các bác đã đọc tin.

Bác có xài Chương trình diêt virus nào ko? kasperky chăng hạn ?

Tập Lái
8/12/07
8
0
0
- tôi đoán bệnh : phù tụ ở mainboard.

Nếu là máy để bàn, bác mở ra xịt sạch bụi ở tụ điện và nhìn kỷ sẽ thấy tụ bị phù, trên bề mặt tụ điện có dấu + .

- Chửa bệnh này bằng cách tháo main ra ngoài thay vài chục ngàn.

Tập Lái
4/6/10
48
0
0
@tuanle :petium4, bác ạ .quat không chạy thì nó không khởi động luôn chứ nói gì đến nóng ạ!
3 chìm 7 nổi @ format HDD rồi cài win mới còn bị mà bác đâu đã cài ứng dụng gì hoặc online đâu mà bị virus.
@classis : em cũng là y sỹ rồi bác ạ !
@jungle: không bác ạ chỉ khởi động vào chạy sepmod là but lại rồi(màn hình hiện màu xanh thì có thể là ram hoặc HDD) nhưng không hiện.
@tisun: khả năng này là có thể ha bác em chưa mở main ra xem vì cũng hơi bụi nên ngại.
thank tất cả các bác nhen.

Hạng B2
3/6/10
203
6.202
93
c.phèo nói:
@tuanle :petium4, bác ạ .quat không chạy thì nó không khởi động luôn chứ nói gì đến nóng ạ!
3 chìm 7 nổi @ format HDD rồi cài win mới còn bị mà bác đâu đã cài ứng dụng gì hoặc online đâu mà bị virus.
@classis : em cũng là y sỹ rồi bác ạ !
@jungle: không bác ạ chỉ khởi động vào chạy sepmod là but lại rồi(màn hình hiện màu xanh thì có thể là ram hoặc HDD) nhưng không hiện.
@tisun: khả năng này là có thể ha bác em chưa mở main ra xem vì cũng hơi bụi nên ngại.
thank tất cả các bác nhen.
bác với bác pakpak là một ah?

Tập Lái
4/6/10
17
0
1
Trưởng hợp này là do quạt CPU gắn chân bị lỏng dẫn đến retart liên tục.Anh kiểm tra lại quạt CPU keo tản nhiệt.