Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
Những điều bạn viết trên, tôi có thể đưa ra khi vận tốc > 100 kms/h và qua các gờ giảm sốc
- Cân bánh
- Bộ ống nhúng

Đề tắt, đề lại mới nổ
- Thử bật công tắt, đạp nhẹ ga rồi đề thử ...

Sau đó mới đoán bệnh tiếp
Ở Việt Nam cho em xin thêm . Trên 100Km/h rung lắc đường thẳng kiểu xe mất cân bằng và an toàn ktr lại 4 cây Rotuyn cân bằng coi có thay sai không. Ở đây chỉ cần đúng góc đúng chiều dài là nhét vô miễn không kêu thôi bác. Nó giảm hẳn lực kéo của thành cân bằng rất nguy hiểm.
Tiếng kêu cành cành theo mô tả nếu kiểm tra sơ bộ không thấy dấu hiệu hư hỏng lắc hoặc bể rơ thì lôi cặp nhún ra cầm tay shock thử coi nó kêu trong ruột không,Mazda hàng loạt nhún không xì nhưng kêu bên trong ruột . Chân máy và trục thước lái cũng cần quan tâm vì Odo 7 vạn chạy City ở đây thước lái nó lạ lắm

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
47
Bình Dương
Do cậu ko nói là vỏ mới hay cũ nên cũng ko loại trừ nguyên nhân này!
2016, xe mình thay bugi ở mức 100k km, vỏ thì 50k km đã thay rồi và sẽ Kiểm tra mâm luôn. Lúc 130k km bị méo 1 chiếc, xe cũng bị cà dựt....dàn gầm hãng báo gần 20tr.... thay toàn bộ. Ngoài 8tr.
Nên kiếm 1 garage tốt và Kiểm tra toàn bộ, cái nào hư thì thay mới. 2016 thì cũng sẽ tốn tiền nhiều rồi vì tự nó sẽ hư, ko cần đi nhiều km. Sẽ rẻ hơn trong hãng nhiều đó. Xong thì lại ngon lành thôi!

• Like
Reactions: chautai106
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Cảm ơn các Bác tư vấn. Xe em thay lốp Mic lúc 5 vạn nên còn tốt
Cuối tháng em ghé garage kiểm tra lại dàn gầm và cân mâm theo lời các bác
Đợt bảo dưỡng trước tết làm ở hãng mà không tìm ra lỗi nên đợt này ra garage xem sao

Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Ở Việt Nam cho em xin thêm . Trên 100Km/h rung lắc đường thẳng kiểu xe mất cân bằng và an toàn ktr lại 4 cây Rotuyn cân bằng coi có thay sai không. Ở đây chỉ cần đúng góc đúng chiều dài là nhét vô miễn không kêu thôi bác. Nó giảm hẳn lực kéo của thành cân bằng rất nguy hiểm.
Tiếng kêu cành cành theo mô tả nếu kiểm tra sơ bộ không thấy dấu hiệu hư hỏng lắc hoặc bể rơ thì lôi cặp nhún ra cầm tay shock thử coi nó kêu trong ruột không,Mazda hàng loạt nhún không xì nhưng kêu bên trong ruột . Chân máy và trục thước lái cũng cần quan tâm vì Odo 7 vạn chạy City ở đây thước lái nó lạ lắm
Đôi phuộc sau em mới thay do xì dầu. Đợt này sẵn tháo kiểm tra lại cặp trước luôn
Cảm ơn bác

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Đảo lốp và cân bánh lại thử đi anh. Thường khi làm cái này thì làm nguyên combo luôn cho gọn, canh độ chụm bằng máy luôn. Vỏ thì khi đi làm họ sẽ nói vỏ mòn chưa, anh không nêu là 70k có thay vỏ lần nào chưa.
Mình thay lúc 5 vạn rồi. Nên e sẽ cân mâm và ktra lại độ chụm này nọ

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
9/1/16
1.665
3.234
123
48
Sài Gòn
Mình thay lúc 5 vạn rồi. Nên e sẽ cân mâm và ktra lại độ chụm này nọ
Ra tiệm bán vỏ xe có uy tín cho họ cân mâm, đảo lớp, kiểm tra độ chụm, thước lái (thường là máy hunter) là hết phần tự chẩn đoán trong khả năng cái xe của mình đang chạy, không hết thì vào xưởng thôi :(. Sẵn khi nâng cái xe lên để tháo bánh, anh nhờ họ kiểm tra như anh Phong Nguyen nói. Nếu hết bệnh nhớ báo cho mọi người biết với nhé :)

• Like
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Ra tiệm bán vỏ xe có uy tín cho họ cân mâm, đảo lớp, kiểm tra độ chụm, thước lái (thường là máy hunter) là hết phần tự chẩn đoán trong khả năng cái xe của mình đang chạy, không hết thì vào xưởng thôi :(. Sẵn khi nâng cái xe lên để tháo bánh, anh nhờ họ kiểm tra như anh Phong Nguyen nói. Nếu hết bệnh nhớ báo cho mọi người biết với nhé :)
Vâng. Cảm ơn Anh nhé

Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp
Lốp phồng, hoặc mòn cũ rồi. 95% thay lốp cân mâm cân hunter là chắc sẽ êm lại. Mới 70.000km chắc dàn chân gầm cũng chưa tới mức nhão quá
Đây cũng là một yếu tố, với đường xá ở VN, hay tuỳ người xữ dụng thì có thể cũng phải nên thay với từng cây số nầy.
Bác nên nhớ là đừng hư nào thay đó nha

• Like
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Đây cũng là một yếu tố, với đường xá ở VN, hay tuỳ người xữ dụng thì có thể cũng phải nên thay với từng cây số nầy.
Bác nên nhớ là đừng hư nào thay đó nha
Cảm ơn Bác.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
rung có hụt ga hoặc vòng tua lên đều ko bác? cộng với cái khó nổ nữa, thì bác có thể kiểm tra lọc xăng, bơm xăng thử

• Like