Hạng D
9/8/13
1.295
1.605
113
Chắc chờ đẩy hết Mazda3S, người VN vẫn thua thiệt, có tiền mà như đi xin
àh, em nói chủ yếu ở thị trường Việt Nam thôi nha, các bác đừng đem thị trường Mẽo hay EU vào nha. Còn em, giá đó đó em theo M3 ko nổi mà cũng hok ham nữa, vì mấy ngày nay trời mưa đường về nhà em.....ngập hơi bị sâu, đi sedan chắc phải trang bị thêm cái phao ở 4 bánh quá, em thì chắc Ford ecosport quá, cuối năm coi tình hình thế nào xin viện trợ để dạm hỏi em í. :3dnhinyeu:

Hạng D
20/4/13
1.020
376
83
36
Vũng Tàu
àh, em nói chủ yếu ở thị trường Việt Nam thôi nha, các bác đừng đem thị trường Mẽo hay EU vào nha. Còn em, giá đó đó em theo M3 ko nổi mà cũng hok ham nữa, vì mấy ngày nay trời mưa đường về nhà em.....ngập hơi bị sâu, đi sedan chắc phải trang bị thêm cái phao ở 4 bánh quá, em thì chắc Ford ecosport quá, cuối năm coi tình hình thế nào xin viện trợ để dạm hỏi em í. :3dnhinyeu:
Ford Eco nhìn ghê ghê thế nào ấy bác ơi, em nhìn giống kiểu Jolie lắm, khuyên bác cân nhắc, đó là quan điểm của em.

Hạng C
12/9/14
676
6.715
93
chứ hàng tồn, ko đẩy đi đê nhập hàng mới về àh?? đứng ở góc độ tiêu dùng của bác thì bác muốn nhanh, còn đứng ở góc độ kinh doanh, hàng tồn chưa đẩy đi thì nhập hàng mới về, ngon hơn, hàng tồn bán cho ai??? vả lại bác xem đối thủ ra đòn như thế nào mà có hoạch, thí dụ altis và civic bị cắt option và giá ntn, từ đó bác quyết định option và giá ntn để cạnh tranh, nhìn Mazda 6 là biết, giá gần như bằng nhau, thằng em em làm sales bên Toy nói Camry dạo này bán rất chậm, chính nó thừa nhận Madza 6 ngon hơn so với Camry, bác thấy đấy, M6 ra sau từ CBU chênh lệch giá so với Camry nhiều, giờ là CKD giá gần như bằng nhau, option và công nghệ nhiều hơn thì bác chọn ai?? chính sách của Mazda theo em thấy là chính xác, chờ các đối thủ tung chiêu rồi biết mà đối phó, vì 1 sản phẩm khi tung ra thị trường rồi, nhất là xe, nếu chỉ 1 thời gian ngắn mà thay đổi giá (nếu giảm giá) và thêm option để cạnh tranh với sản phẩm ra sau thì đó là điều các hãng ko muốn vì ảnh hưởng đến thương hiệu và khó trả lời với các khách hàng đã mua trước đó.
Chính sách kinh doanh ntn thì ko quan tâm bác à, chủ yếu người tiêu dùng được hưởng lợi như thế náo. Ở VN kiểu gì mà không có lãi, mọi thứ đều đè đầu lên người tiêu dùng thôi bác.

Hạng D
9/8/13
1.295
1.605
113
Chính sách kinh doanh ntn thì ko quan tâm bác à, chủ yếu người tiêu dùng được hưởng lợi như thế náo. Ở VN kiểu gì mà không có lãi, mọi thứ đều đè đầu lên người tiêu dùng thôi bác.
ặc, em nói mà bác ko hiểu, họ kinh doanh thì dĩ nhiên muốn ko còn hàng tồn rồi, còn bác ko quan tâm là chuyện của bác, hãng kinh doanh thì có chính sách của hãng, ngta ko ép bác mua, bác có thể chọn sản phẩm khác, nếu bác nói chủ yếu là người tiêu dùng hưởng lợi thì em xin thưa với bác, ông thánh Toy và ông Tôi yêu VNĐ kinh doanh như thế nào?? Vios, con ỉn và City, civic, altis, v.v..., dù giá và option bị cắt gần hết và đặc biệt những chiếc xe đó bị cắt hệ thống an toàn gần hết, vậy mà dân ta kéo nhau ầm ầm mua, vậy người tiêu dùng hưởng lợi từ cái gì?? Thị trường xe hơi việt nam ko thật sự cạnh tranh, chính sách, thuế, v.v... hầu như không chặt chẽ và em cảm giác các hãng xe "chi phối" được một vài thứ, giống như muốn nhập xe phải có giấy ủy quyền chính hãng dẫn đến các cty bình thường ko được nhập tự do nên chỉ có hãng được nhập, dẫn đến ko cạnh tranh về giá, đó là điều đầu tiên em muốn nói với bác. Thị trường mình ko như thị trường nước ngoài, vì vậy bác sống ở đâu thì chấp nhận ở đó, đừng đòi hỏi hãng phải làm có lợi cho người tiêu dùng, họ chỉ muốn có lợi cho họ, đó là điều trước tiên. Vì vậy em ko la ó gì hết, tầm tiền đó, em thấy con nào ok thì em mua, chứ la ó thì đc gì, nếu là ó mà hãng nó thay đổi chính sách thì giờ này em và bác ko ngồi đây đâu, vì có cả trăm thậm chí cả ngàn bác la ó trước mình rồi mà cuối cùng có được gì đâu. Nếu các bác ấy la ó mà ko mua, tẩy chay giống như mẫu civic 2012 ở thị trường Mỹ, dân mỹ và canada hầu như ko mua, doanh số tụt giảm, nên hãng mới đổi mẫu liền. Còn ở Vn chúng ta, la ó thì la ó, mua thì mua, hãng có lời thì cứ sx tiếp, chấm hết.

Hạng D
9/8/13
1.295
1.605
113
Ford Eco nhìn ghê ghê thế nào ấy bác ơi, em nhìn giống kiểu Jolie lắm, khuyên bác cân nhắc, đó là quan điểm của em.
trong tầm tiền đó, bác chỉ em con nào ngon đi?? đoạn đường về nhà em, phải qua 1 đoạn nước ngập 1/2 bánh xe máy, đi mấy em sedan thì hơi phiêu, ko lẽ đi đi 6 tháng trời nắng, trời mua đợi hết mưa hay bỏ xe đi tàu về, vả lại nếu đi xa mấy em sedan băng ghế sau ngồi mệt lắm vì ko ngã được, em mua chủ yếu gia đình đi xa mà. Đi sedan chủ yếu nhìn thấy sang và đep, còn người ngồi băng sau và trời mua thì...vất vả lắm. :3dnhiumay:

Hạng D
4/2/10
3.390
30.073
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
trong tầm tiền đó, bác chỉ em con nào ngon đi?? đoạn đường về nhà em, phải qua 1 đoạn nước ngập 1/2 bánh xe máy, đi mấy em sedan thì hơi phiêu, ko lẽ đi đi 6 tháng trời nắng, trời mua đợi hết mưa hay bỏ xe đi tàu về, vả lại nếu đi xa mấy em sedan băng ghế sau ngồi mệt lắm vì ko ngã được, em mua chủ yếu gia đình đi xa mà. Đi sedan chủ yếu nhìn thấy sang và đep, còn người ngồi băng sau và trời mua thì...vất vả lắm. :3dnhiumay:
Maz BT-50 thần thánh nhoen!

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
thực ra kinh doanh là thế thôi, ai ko muốn tốt cho mình, nhưng mẫu mã thì luôn phải cải tiến, ai đã mua rồi thì đã có cái sướng của người tiên phong, sản phẩm nào cũng có thời gian thôi, phải có cái mới. Những mẫu cũ thì phải tăng khuyến mãi, giảm giá, đó là quy luật rồi, chứ còn để bán hết tồn mới ra mới thì toi. Để tồn kho nhiều thì do dòng SP đó ko đc thị trường tiêu thụ tốt, còn SP thì luôn phải kịp thời cho khách hàng (tất nhiên là thị trường nào tiềm năng thì người ta gt trc, chắc VN ko phải vậy, hihi). Còn việc phải trả lời với khách hàng ntn thì theo mình cũng ko phải là vấn đề lớn, vì lúc đấy người mua đầu tiên đã là người sướng trc mà. Thấy các đt di động là rỏ thôi, còn lúc nào ra hàng mới thì còn tùy thuộc quá nhiều yếu tố, keke, vui thôi nhé

Hạng D
9/8/13
1.295
1.605
113
Ây dà, bác nói thế nào ấy chứ, BT 50 thần thánh mà lại bảo là xe công nông?

Ho ho, bác đi đường ngập nước thì mấy em bán tải này là trùm nhoen!
hok mê cái kiểu xe đó cho lắm, vả lại hơi to xác, ăn uống ntn thì ko biết. Hix, tiền ít mà mún hít hàng thơm làm gì có, thôi có gì hít đó. :3danbanh: