Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Hôm sau khi nhận xe 1,2 ngày gì đó em có kiểm tra và báo cho Sale BH tình hình như vậy. Trên khung xe bên dưới cửa tài nó ghi rõ là năm SX : 2012 bác à. Em cũng đọc nhiều trường hợp thấy Đăng kiểm căn cứ vào năm SX, còn trên GPĐK căn cứ vào năm đăng ký lần đầu. Nhiều trường hợp Đăng Kiểm là 2009 nhưng GPĐK tận 2011 như trường hợp báo chí phanh phui.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
QUOC HONDA 1368 nói:
DungHoang050492 nói:
Em ngê đồn Civic 2013 là xe bãi hàng tồn của 2012 nên có vẻ lop va son ko được như mới nữa phải ko nhỉ???
Xe 2.0 thì sản xuất tháng 07/2013 , xe 1.8 thì tùy màu bác ah !
Thà Sale giải thích rõ với KH như bác, nếu KH đồng ý thì mua chứ em không hài lòng cách nói né đi hay cố tình nói lệch đi để qua mặt khách hàng. Em còn nhớ trong HĐ đặt cọc bên Honda Biên Hòa chỉ để là Bên B đặt cọc mua 1 chiếc HD Civic 1.8 At màu bạc chứ không thấy để năm Sx hay đời gì cả? Em thấy vậy mới thắc mắc nhưng không nhận được câu trả lời chính xác. Em không phàn nàn về chất lượng cũng như sự lựa chọn của mình nhưng em đồng ý cách làm việc của Honda nói riêng và 1 số hãng khác nói chung có hành vi tương tự.
Đó là sự lừa gạt KH.:mad:

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Cái đó phải tỉnh bác à, mình phải yêu cầu bên họ ghi năm sản xuất xe ấy chứ, lần trước em mua xe, bên sales nói em nếu bác mua đời 2012 về kiểu dáng y chang bớt thêm 25c, em từ chối, nói chung hợp đồng khi đã ký thì phải đọc kỹ càng.
1. Các phụ kiện kèm theo xe.
2. Năm sản xuất.
3. Thời gian giao xe.

Hạng B1
12/8/13
50
1
8
Pác HanChau mua xe ráp VN nên đòi hỏi năm sx cũng có lý, nhưng xe nhập thì k có gì lo ngại, nhập về để cả năm mới bán, chất lượng trong kho vẫn ổn định!
Hehe con civ e mua T2/2013 là sale Honda Kim Thanh vẫn khẳng định model 2013, cuối cùng giấy đk vẫn để 2012... haiz, tính ra họ lắp xe cuối năm thì huỷ hết ah? cũng k quan trọng đâu pác Hanchau ah!

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Quan trọng khi bác bán lại, người ta hỏi năm sản xuất bao nhiêu hehe? Mới vẫn sướng hơn chứ...

rongconvt nói:
Quan trọng khi bác bán lại, người ta hỏi năm sản xuất bao nhiêu hehe? Mới vẫn sướng hơn chứ...
ở Vn xe nào mà ko chịu thấp 1 đời chứ bác, mà bác nói xe Civic đang bán bị lỗi em thấy hơi mắc cười, ở nước ngoài họ chê kệ họ, mình đang ở VN tính ở VN cho chắc bác ơi, bác nói đợi năm sau ra Civic mới có bán face mới thì năm sau bên nước ngoài họ lại ra form mới rồi, pó tay.
Thích thì chơi thôi bác chủ ơi, chạy 2 xe rồi hãy cảm nhận, chứ mua xe mà đợi thì mất cái cảm giác....Theo em còn trẻ tầm 7x đời cuối hoặc 8x đời đầu thì chơi Civic cho khỏi lăn tăn, chơi bản 2.0 cho nó full, làm em màu trắng về sơn mâm đen lại, quá sport.
Chúc bác chủ mau có xe mới nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/8/13
50
1
8
speedIT nói:
rongconvt nói:
ở Vn xe nào mà ko chịu thấp 1 đời chứ bác, mà bác nói xe Civic đang bán bị lỗi em thấy hơi mắc cười, ở nước ngoài họ chê kệ họ, mình đang ở VN tính ở VN cho chắc bác ơi, bác nói đợi năm sau ra Civic mới có bán face mới thì năm sau bên nước ngoài họ lại ra form mới rồi, pó tay.
Thích thì chơi thôi bác chủ ơi, chạy 2 xe rồi hãy cảm nhận, chứ mua xe mà đợi thì mất cái cảm giác....Theo em còn trẻ tầm 7x đời cuối hoặc 8x đời đầu thì chơi Civic cho khỏi lăn tăn, chơi bản 2.0 cho nó full, làm em màu trắng về sơn mâm đen lại, quá sport.
Chúc bác chủ mau có xe mới nhé.
Pác này tư vấn giống e!

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Đó là tùy sự lựa chọn của bác thôi, xe bên mình luôn đi sau thế giới 1 đến 1.5 bác à, khi do đó khi bản nào có lỗi, bị chê tơi tả thì bác lại vớ vào làm gì, sau này bán lại cho mất giá à bác,... đã giáng đợi rồi đợi thêm nửa năm nữa đi bác, sau này không phải hối hận thôi. Mà em công nhận là bản hiện tại xấu thật, tùy theo cảm nhận của bác thôi..

Hạng B1
12/8/13
50
1
8
rongconvt nói:
Đó là tùy sự lựa chọn của bác thôi, xe bên mình luôn đi sau thế giới 1 đến 1.5 bác à, khi do đó khi bản nào có lỗi, bị chê tơi tả thì bác lại vớ vào làm gì, sau này bán lại cho mất giá à bác,... đã giáng đợi rồi đợi thêm nửa năm nữa đi bác, sau này không phải hối hận thôi. Mà em công nhận là bản hiện tại xấu thật, tùy theo cảm nhận của bác thôi..
Focus là đẹp nhất pác nhệ!!?

DNCar nói:
rongconvt nói:
Focus là đẹp nhất pác nhệ!!?
cười lộn ruột mất

Bị chê mà ở mình em thấy đâu có ai chê, chắc nước ngoài nó chê thiệt