Hạng B1
12/8/13
50
1
8
rongconvt nói:
Về civic 2013 hiện tại, thì bảng taplo rất đẹp, tuy nhiên nội thất theo đánh giá của em thì hơi nghèo nàn, mặc dù bản 2.0, nếu mà đường bằng phẳng thì chạy rất êm, nhưng một số đoạn đường mà nhựa mà đá răm nhiều thì cảm giác ồn rất khó chịu, ghế ngồi cảm giác thấp hơn so với Altis và mazda 3.
Để thử một cách chính xác nhất trước khi mua xe, nên thử xe ở trên 1 cung đường (điều kiện như nhau và cảm nhận), theo em các bác nên thử cả 4 con: Mazda 3, Altis, Civic và thêm con ford focus 2013 nữa rồi đưa ra quyết định cuối cùng.
=> Theo ý kiến chân thành của mình, không thiên vị một hãng nào cả, nhiều bác cứ thần tượng quá mà chưa thử các xe rồi quyết định và luôn nghĩ rằng quyết định của mình là đúng...
rongconvt nói:
Về civic 2013 hiện tại, thì bảng taplo rất đẹp, tuy nhiên nội thất theo đánh giá của em thì hơi nghèo nàn, mặc dù bản 2.0, nếu mà đường bằng phẳng thì chạy rất êm, nhưng một số đoạn đường mà nhựa mà đá răm nhiều thì cảm giác ồn rất khó chịu, ghế ngồi cảm giác thấp hơn so với Altis và mazda 3.
Để thử một cách chính xác nhất trước khi mua xe, nên thử xe ở trên 1 cung đường (điều kiện như nhau và cảm nhận), theo em các bác nên thử cả 4 con: Mazda 3, Altis, Civic và thêm con ford focus 2013 nữa rồi đưa ra quyết định cuối cùng.
=> Theo ý kiến chân thành của mình, không thiên vị một hãng nào cả, nhiều bác cứ thần tượng quá mà chưa thử các xe rồi quyết định và luôn nghĩ rằng quyết định của mình là đúng...
Hôm nào quất VT bữa gặp pác hem, tụi cs bắn tốc là tui quay fin ah!

Hạng B1
12/8/13
50
1
8
HanChauBaby nói:
DungHoang050492 nói:
HanChauBaby nói:
QUOC HONDA 1368 nói:
DungHoang050492 nói:
Em ngê đồn Civic 2013 là xe bãi hàng tồn của 2012 nên có vẻ lop va son ko được như mới nữa phải ko nhỉ???
Xe 2.0 thì sản xuất tháng 07/2013 , xe 1.8 thì tùy màu bác ah !
Em mua Civic 1.8 AT tháng 6/2013, trước khi đặt xe em có hỏi Sale Honda Biên Hòa là xe sx năm 2012 hay 2013, Sale nói xe xuất xưởng 2013, em không để ý đến khi nhận xe về thấy để sx 2012, em rất thất vọng với cách nói lương lẹo như vậy. Mặc dù xe xuất xưởng 2013, đăng ký và đăng kiểm cũng 2013 nhưng chiếc xe ra đời 2012. Đây là 1 thiệt thòi cho người mua xe nếu sau này bán lại. Xin hỏi bác Quốc trường hợp này tính xe đời nào?
Bác HanChaubaby mua xe được mấy tháng rồi đi có phát hiện lỗi như bên nước ngoài không bác.ví dụ như ồn,tính năng lái không linh hoạt,xe bồng bềnh hơn trước...

Em chưa từng chạy Civic cũ nên em không thể so sánh được về độ ồn được nhưng em đọc mấy tạp chí hay các trang đánh giá xe thì thấy là có cải tiến độ ồn so với đời trước. Đối với em Civic có nhược điểm là ồn từ các hốc bánh và dàn gầm, rất khó chịu khi vào đường xấu, tuy nhiên phần cách âm khoang máy lại khá tốt, chạy 90-100km/h nhưng hầu như không nghe tiếng máy vọng vào cabin. Có lẽ Civic ồn hơn so với Altis hay Focus. Còn về tính năng lái thì bác yên tâm, cảm giác lái của Civic rất tốt và nhạy bén, hầu như không có độ rơ. Civic xài trợ lực điện nên khi chạy tốc độ thấp thì rất nhẹ nhàng nhưng khi tốc độ lên 70-80 km/h cảm giác rất nặng và chắc đôi khi gây mỏi tay.
Xe hoàn toàn không bồng bềnh nha bác, em đã test 110-120 trên đường QL 13 về nhà thường xuyên nhưng xe rất đầm, ga chỉ khoảng 1500v/p là đạt 80km/h, 1950v/p ~ 100km/h, đặc khi khi vào cua cảm giác chắc xe chứ không như con 7 chỗ lúc trước em chạy. Civic 2012 có chế độ Econ tiết kiệm nhiên liệu hơn đời trước. Theo em là tiết kiệm nhất trong cùng phân khúc. Tuy nhiên chênh lệch 1-2 lít/ 100km không có gì lớn lao, quan trọng là cảm giác lái.
Civic 2013 nâng cấp cải thiện độ ồn thì quá tuyệt cho người sủ dụng.
Link tham khảo nè bác
"chế độ Econ tiết kiệm nhiên liệu" cái này thực sự k hiệu quả khi đi >80km, hoặc những đoạn tăng tốc, vượt mặt.. thường bị hụp hơi đó pác ah!!!

Hạng B2
23/7/13
158
32
43
Hên là lúc mua xe em không ngâm cứu kỹ quá, thích là múc thôi. Không thôi giờ đọc xong nhức cái đầu

Hạng C
27/6/13
959
13
18
DNCar nói:
rongconvt nói:
rongconvt nói:
Hôm nào quất VT bữa gặp pác hem, tụi cs bắn tốc là tui quay fin ah!
He he bác, luật mới cấm qay qyay rồi bác à

Tập Lái
13/8/13
31
0
0
Thanks các bác đã tư vấn nhiệt tình.em lúc chiều có đi test qua con Civic 2013 thấy cũng được.nội thất rộng rãi hơn M3.còn độ ồn thì ồn hơn M3 1 tí.chủ yếu là từ lốp vọng lên ồn hơn lốp M3 vọng lên.đi xem ra có vẻ như lốp CV cứng hơn M3 thì phải.Còn cái đuôi CV 2013 thì nhìn nó cụt cụt hay sao ấy,có lẽ phải lắp thêm cánh lướt gió, phía đầu CV này nhiều người chê nhưng em thấy nó thiết kế theo kiểu sang trọng hơn nhiều. Đôi dòng cảm nhận khi đi test

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
DungHoang050492 nói:
Thanks các bác đã tư vấn nhiệt tình.em lúc chiều có đi test qua con Civic 2013 thấy cũng được.nội thất rộng rãi hơn M3.còn độ ồn thì ồn hơn M3 1 tí.chủ yếu là từ lốp vọng lên ồn hơn lốp M3 vọng lên.đi xem ra có vẻ như lốp CV cứng hơn M3 thì phải.Còn cái đuôi CV 2013 thì nhìn nó cụt cụt hay sao ấy,có lẽ phải lắp thêm cánh lướt gió, phía đầu CV này nhiều người chê nhưng em thấy nó thiết kế theo kiểu sang trọng hơn nhiều. Đôi dòng cảm nhận khi đi test
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý. Nếu bác có ý định mua Civic thì đợt này Honda km nhiều bác sẽ tiết kiệm vài chục củ lận. Lúc trước em mua được Km 30 cũ thôi.

Hạng B2
23/7/13
158
32
43
DungHoang050492 nói:
thoáng nghe thấy bác ấy muốn chọn cv

Hạng C
27/6/13
959
13
18
@soupfish: thêm cái nữa là civic hơi thấp, bác thử thêm chú ford focus, altis rồi kết luận luôn nhé