Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Mình khôg muốn root màn hình nên dùng Android Box HTD D12s. Máy chạy rất mượt và dùng rất tốt. Tuy nhiên có gặp 1 lỗi mà chưa biết cách khắc phục.

*Ảnh minh họa

- Ứng dụng chay rất mượt nhưng thỉnh thoảng bị đá ra mất kết nối và phải tháo dây gắn lại
- Phiên bản OS trên mazda 70.00.335 A4
- Phiên bản OS trên android box: android 9
- Mình thử đổi 1 cục khác thì vẫn thỉnh thoảng bị đá ra.
Có bạn naò đang dùng cx-8 với android box bị giống mình và có hướng khắc phục xin chỉ giúp

note: mình có thay cáp xịn anker thì cũng vẫn bị nên loại trừ cáp
Khi hay bị là lúc mình nghỉ lâu lâu, khg có thao tác gì trên máy.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Lỗi tại box,đa số đều bị nha bác
Tất cả các box có trên thị trường đều không tương thích với CX-8 2021 hả bác? có bạn nào có thêm thông tin thì chia sẻ với. Mình mới mua xe nên không muốn đụng hay nâng cấp màn hình,

Tập Lái
14/10/11
4
6
3
Tôi dùng box Picasou cũng rất hay bị mất kết nối giữa chừng, khởi động kết nối Apple car Play rất lâu và hay bị lỗi. Chắc là do phần cứng box và cả phần mềm android không chuẩn

• Like
Reactions: minhdakai
Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Cấu hình có Picasou cũng thuộc loại mạnh nhất. theo mình là do bản rom Cx-8 có sự không tương thích với apple carplay, xung đột phần mềm nên bị kick out

Hạng D
6/12/06
1.219
17.051
113
40
Cấu hình có Picasou cũng thuộc loại mạnh nhất. theo mình là do bản rom Cx-8 có sự không tương thích với apple carplay, xung đột phần mềm nên bị kick out
Có $ mua xe cx8 mà ngu quá, xe mình chính hãng lại đi đổ lỗi cho nó, trong khi cứ tin mấy thằng tàu làm 3 cái box thông số ảo tào lao.

Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Có $ mua xe cx8 mà ngu quá, xe mình chính hãng lại đi đổ lỗi cho nó, trong khi cứ tin mấy thằng tàu làm 3 cái box thông số ảo tào lao.
Cái gì mà ngu với khôn, vào diễn đàn đi chửi người khác đủ hiểu thành phần nào rồi. Không tương thích là khg tương thích, chuyện đó bình thường khi viết phần mềm, chứ khg phải tại cx-8 hay tại box. Câu chữ đọc không hiểu lại đi phán lung tung.

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Xe mình cx8 2019 dùng carlinkit apple carlay qua bluetooth (loại trừ cable) thỉnh thoảng 40phút văng ra và tự kết nối lại! Khả năng không tương thích chuẩn đó. Chắc do màng theo xe

Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Xe mình cx8 2019 dùng carlinkit apple carlay qua bluetooth (loại trừ cable) thỉnh thoảng 40phút văng ra và tự kết nối lại! Khả năng không tương thích chuẩn đó. Chắc do màng theo xe
Vừa rồi, mình đã gửi log file cho họ và họ đã làm ROM gửi lại để upgrade. Mình chưa đi xa thử để biết đã ok chưa nên chưa có báo cáo được.