Hạng C
19/5/17
558
36.275
93
Ôi dzời ôi! Xe ráp VN made in japan thiệt luôn hở bác? Sao bên trong lại made in nc loạ nhể
Mở 2 cái râu dưới Cx-5 có blast dán tem bảo hành của cửa hàng vi tính xứ vệ nào đó mà linh kiện thì hàng xóm

• Wow
Reactions: porche911gt3
Hạng B1
29/5/17
57
17
10
39
cho em hỏi nhờ, đối với các dòng xe khác thì android box có bị lỗi ko, em đang nghiên cứu

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Mình mua một con điện thoại android cũ, cổ (nhưng đủ nhanh để chạy AA), cắm sim vietnamobile 20k/ tháng. Xong để luôn trong xe -> AA mọi lúc

Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
cho em hỏi nhờ, đối với các dòng xe khác thì android box có bị lỗi ko, em đang nghiên cứu
Theo người bán thì nói chỉ có người dùng mazda đời mới bị. Còn đúng hay sai thì không biết. Anh có thể qua 4rum khác hỏi thử

Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Mình mua một con điện thoại android cũ, cổ (nhưng đủ nhanh để chạy AA), cắm sim vietnamobile 20k/ tháng. Xong để luôn trong xe -> AA mọi lúc
Thực ra mình cần cái vietmap s1 là chủ yếu vì đi đường nó nhắc tốc độ đỡ buồn ngủ chú ý bảng GT và khg bi bị phạt, mấy ứng dụng khác rất ít khi xài vì khg có nhu cầu. Nhưng AA thì dù anh có cài AAAD, screen2auto thì nó cũng chỉ lên được vài ứng dụng đã root trước. Còn iphone thì có ứng dụng carbrigde chuyển được tất cả ứng dụng trên iphone sang màn DVD, nhưng khg có vietmap s1 cho iOS, nếu dùng vietmap live thì phải có hub và mạng 4G. Khg có cái nào hoàn hảo nên phải chon box AI.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/5/17
57
17
10
39
như vậy thì cái điện thoại sạc liên tục, không khác gì mang bom mini trong xe bác ạ

Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
như vậy thì cái điện thoại sạc liên tục, không khác gì mang bom mini trong xe bác ạ
Cái đó khg quan trọng vì anh có thể rut cable tháo lắp, cái chính mà cục android AI mang lại là nhanh, mượt, Nhiều ứng dụng, muốn cài gì thì cài, khi đậu xe xem cũng được, nhạc HD cũng cho vào đó hết và phát. Cơ bản nó khá là thuận tiện.

Nếu khg cần vietmap S1 và có HUD thì nên mua iPhone + carbrigde tốt hơn là điện thoại android vì khi đó nó như cái box android vậy, tất cả các app dùng trên iphone đều share được trên màn hình xe và sử dụng bình thường

khi đậu xe trong bãi thì nên rút cáp vì hình như nó sạc liên tục thì phải.

Hạng B1
29/5/17
57
17
10
39
Cái đó khg quan trọng vì anh có thể rut cable tháo lắp, cái chính mà cục android AI mang lại là nhanh, mượt, Nhiều ứng dụng, muốn cài gì thì cài, khi đậu xe xem cũng được, nhạc HD cũng cho vào đó hết và phát. Cơ bản nó khá là thuận tiện.

Nếu khg cần vietmap S1 và có HUD thì nên mua iPhone + carbrigde tốt hơn là điện thoại android vì khi đó nó như cái box android vậy, tất cả các app dùng trên iphone đều share được trên màn hình xe và sử dụng bình thường

khi đậu xe trong bãi thì nên rút cáp vì hình như nó sạc liên tục thì phải.
ý mình nói là bác kia kêu mua cái điện thoại rồi cắm ấy, còn box thì nó có pin đâu mà sợ bác

• Like
Reactions: malenauto
Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
ý mình nói là bác kia kêu mua cái điện thoại rồi cắm ấy, còn box thì nó có pin đâu mà sợ bác
Cái đó chấp nhận thôi anh, vì apple carplay và AA thì vẫn là phải cắm nếu muốn xài. Khi về bãi đậu xe mình rút ra. Còn Android box thì khỏi sợ vì khg có Pin. Nói chung, không có cái nào hoàn hảo cả.

Nếu anh khg muốn vừa cắm xai vừa sạc thì anh dùng kết nối khg dây qua cục dongle, motorola, carlinkit nhưng nghe đâu cũng bị tự reset

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NamHung
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Em tháo pin rồi bác, nhiều điện thoại android có chế độ bật nguồn khi có điện mà không cần pin. Đợi xe sưởi máy rồi AA cũng vừa lên kịp

• Like
Reactions: xeluutru