Hỏi/Đáp Kỹ Thuật mazda2 bị ồn và rung

Tập Lái
2/2/16
3
0
1
40
Gửi cccm,

em đang chạy con mazda 2 2011, hôm bưar có vào gara thay day củoa vệ sinh lọc gió.

thay xong một thời gian thì xe em có triệu chứng là buổi sáng xe đề máy kiu ồn như cái mày cày, em nhịp chân ga cảm nhận được độ rung của máy nhưng xe chạy được 20' thì lại êm ru.

Nhờ cccm có biết tình trạng xe em bị gì ko ? Có gara nào ở sg giới thiệu giúp em qua với.

em cám ơn cccm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Gửi cccm,

em đang chạy con mazda 2 2011, hôm bưar có vào gara thay day củoa vệ sinh lọc gió.

thay xong một thời gian thì xe em có triệu chứng là buổi sáng xe đề máy kiu ồn như cái mày cày, em nhịp chân ga cảm nhận được độ rung của máy nhưng xe chạy được 20' thì lại êm ru.

Nhờ cccm có biết tình trạng xe em bị gì ko ? Có gara nào ở sg giới thiệu giúp em qua với.

em cám ơn cccm
Lạ quá ta, thay dây curoa và lọc gió thì làm chi mà máy ồn. Hay bác thay lọc gió lởm không vào gió. Dây curoa thì đa phần không ảnh hưởng lắm trừ khi bác thay curoa cam mới có vấn đề đó.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác xem xem cái dây curoa đó đã đúng chuẩn chưa. Và lọc gió lắp loại dày quá không. Nếu nó hút gió mà dày quá sẽ gây rung ở hộp hít gió gây rung giật mạnh. Ngoài ra cũng không loại trừ việc thợ lắp sai qui trình, thiếu ốc vít... cho bác.

Tập Lái
2/2/16
3
0
1
40
Cám ơn các cụ,
các cụ có biết gara nào dành cho mazda không ?