Hạng B1
29/12/15
55
98
18
39
Chắc tại thế hệ trước chưa có K3, chưa có M3 chỉ cạnh tranh với Altis của Toy

Bạn nên tìm hiểu nhiều hơn về giá trị thương hiệu, định vị sản phẩm và xu hướng tiêu dùng để có cái nhìn chính xác hơn nhé. K3 hay Mazda 3 1.5 (xe hạng C mang trong mình trái tim hạng B tặng kèm con cá vàng ) có doanh số cao vì được sản xuất dành cho nhóm khách hàng chỉ "quyết định chi 800 triệu" (không phải không có tiền nhé ) trở xuống cho 1 con xe, nếu không có K3 hay Mazda 3 1.5 thì nhóm khách hàng này sẽ tìm đến những dòng thấp hơn như Honda City hay Mazda 2 chẳng hạn và có thể sẽ có một số ít thôi sẽ đồng ý chi thêm để lên Civic hay Altis. Nếu bạn có khả năng và quyết định chi từ 900 triệu đến 1 tỷ để mua xe. Bạn sẽ mua K3 hay Mazda 3 1.5 phiên bản cá vàng không ?

• Like
Reactions: Drbao
Hạng B1
29/12/15
55
98
18
39
Để họ khắc phục xong, mua vẫn chưa muộn!
Cái xe là cả gia tài, ko đùa được
Mịa đang phang khí thế trên cao tốc mà đèn nó đỏ lè, kinh thấy mịa
Thợ lém! :(;);)

Nếu cầm 800 chai trong tay để mua xe mình sẽ loại ngay Mazda 3 phiên bản cá vàng được quảng cáo đầy trên internet hoặc phải chờ khắc phục hoàn toàn thì mới dám mua. Nếu cần xe ngay và phải là xe Nhật thì chẳng thà mua chiếc hạng B Honda City, phần tiền dư option bít bùng cho xe hoặc để tiền mua cái khác. Còn nếu phải là hạng C thì test drive K3 2.0 và Huyndai Elantra để quyết thôi.

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
ở nước ngoài bị lỗi cá vàng là họ nhảy dựng lên, lập tức chạy ngay vào hãng kiểm tra nguyên nhân, nhiều khách hàng bị lỗi hoặc bị lỗi nhiều lần là họ kiện cáo yêu cầu hãng làm rõ hoặc ngưng bán cho tới khi kiếm tra nguyên nhân.
Còn ở VN bị lỗi cá vàng thì ... cứ vô tư, cứ mua thôi, vẫn chạy được mà, có thấy gì đâu ta, dù gì cũng là hàng Nhật, nó báo vậy thôi chứ bền chán :D

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Doanh số Mazda 3 thật ấn tượng, mặc dù cá vàng, nhưng khách hàng nào rành về xe thì vấn đề này không quá nghiêm trọng. Theo thiết kế động cơ phun xăng trực tiếp thì ít hay nhiều muội than cũng bám vào đầu kim phun do dầu kim phun tiếp xúc trực tiếp với khí cháy.
Em dám chắc 1 điều là bác nào sử dụng xe Ford động cơ Ecoboost, hoặc BMW, Mercedes ít nhiều cũng vào xưởng vệ sinh kim phun do lỗi báo đèn hỗn hợp nhiên liệu nghèo P0171.

Khách hàng nào rành về xe thì vấn đề này quá nghiêm trọng chứ không phải như bạn nói đâu.

• Like
Reactions: Drbao
Hạng B2
4/8/13
260
2.073
93
Ho Chi Minh
m3 all new có chiếc nào nhập ko nhỉ ? bác tìm hiểu kĩ chưa, hay ra cafe chém gió nghe bạn bè kể vậy :D

M3 all new lúc đc anh Hải giới thiệu là bản nhập đó bác, 20 chiếc đầu tiên, e nhớ là vậy. Trong 20 chiếc đó có bị cá vàng hay không thì e k biết.

Hạng B2
13/2/15
192
82
28
43
Civic 1 thời oanh liệt nay còn đâu??? Có lẽ đây cũng là 1 lời cảnh tỉnh cho 2 ông lớn của Nhật là Honda và Toyota, người tiêu dùng Việt Nam không còn mù quáng như trước nữa!
Chac madaz là của Korea

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Bác vác dao đi chém người ta thì ngươid ta chém lại có gì đau mà bức xúc vậy bác. Thần gió đâu có mình bác đâu.
Dùng dẫn chứng nói chuyện đi, họ hàng nhà Honda mấy ông thấy đụng đến cái là nhảy đổng lên, bu vào đông như đĩa ấy...

Hạng B2
30/3/13
116
69
28
K3 và Mazda 3 ở TG chỉ là con muỗi so với Civic thôi bác à. Nhìn bảng xếp hạng ở thái hay mỹ là thấy M3 và K3 ở tít tò lò cuối báng.
Thê hả bác, em có lỗi quá em éo chịu đọc báo Mỹ hay báo Thái cứ đâm đầu xem báo châu âu. Lỗi của em, em xin phép tự phạt 3 li rồi kiếm báo Mỹ để đọc.