Hạng B2
30/3/13
116
69
28
Bạn nên tìm hiểu nhiều hơn về giá trị thương hiệu, định vị sản phẩm và xu hướng tiêu dùng để có cái nhìn chính xác hơn nhé. K3 hay Mazda 3 1.5 (xe hạng C mang trong mình trái tim hạng B tặng kèm con cá vàng ) có doanh số cao vì được sản xuất dành cho nhóm khách hàng chỉ "quyết định chi 800 triệu" (không phải không có tiền nhé ) trở xuống cho 1 con xe, nếu không có K3 hay Mazda 3 1.5 thì nhóm khách hàng này sẽ tìm đến những dòng thấp hơn như Honda City hay Mazda 2 chẳng hạn và có thể sẽ có một số ít thôi sẽ đồng ý chi thêm để lên Civic hay Altis. Nếu bạn có khả năng và quyết định chi từ 900 triệu đến 1 tỷ để mua xe. Bạn sẽ mua K3 hay Mazda 3 1.5 phiên bản cá vàng không ?
Bác sales Honda àh, em có nói sai gì đâu ta, bác bảo thế hệ 9 của civic doanh số không tốt thì em đóan là chắc tại 2 thằng K3 và M3 đang có doanh số tốt làm ảnh huởng doanh số civic, chứ hok lẽ em lại đóan Honda chảnh chỉ bán xe cho những thằng ngu chạy civic tự nghĩ mình là đẳng cấp (em xin lỗi tất cả các bác đang đi civic, em k nói tất cả các bác, em chỉ nói 1 số ngông nghênh thôi ạh)

Hạng B1
29/12/15
55
98
18
39
Bác sales Honda àh, em có nói sai gì đâu ta, bác bảo thế hệ 9 của civic doanh số không tốt thì em
đóan là chắc tại 2 thằng K3 và M3 đang có doanh số tốt làm ảnh huởng doanh số civic, chứ hok lẽ em lại đóan Honda chảnh chỉ bán xe cho những thằng
ngu chạy civic tự nghĩ mình là đẳng cấp (em xin lỗi tất cả các bác đang đi civic, em k nói tất cả các bác, em chỉ nói 1 số ngông nghênh thôi ạh)
1. Bài viết chẳng có liên quan gì đến sale Honda hay không phải sale Honda cả, tự dưng lôi các bác sale Honda vô chi vậy ?
2. Trong bài viết chẳng có chữ nào là "đẳng cấp" cả, từ này không dùng lung tung như vậy. Mình đề cập là định vị, phân khúc sản phẩm và xu hướng tiêu dùng. Bạn hiểu cái gì mà chửi người ta ngu mà không xem lại mình ? Giải thích đơn giản nhé bạn chi 700 triệu để mua được Honda City với thiết kế và công năng phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn nhưng sẽ có người chi thêm 2 đến 300 triệu nữa để mua được Civic vì thích không gian rộng hơn chút, động cơ mạnh hơn chút, trang bị nhiều hơn chút ... và để đổi lại điều này có thể họ sẽ phái gánh thêm một cục nợ nữa. Cái này gọi là phân khúc sản phẩm đáp ứng nhiều nhu cầu và quyết định chi khác nhau chứ không phải đẳng cấp sản phẩm.
Thế mới khuyên bạn tìm hiểu những vấn đề mình đã đề cập để có cái nhìn đúng hơn và đừng hiểu lệch lạc ý người khác nhé.

Hạng B2
30/3/13
116
69
28
1. Bài viết chẳng có liên quan gì đến sale Honda hay không phải sale Honda cả, tự dưng lôi các bác sale Honda vô chi vậy ?
2. Trong bài viết chẳng có chữ nào là "đẳng cấp" cả, từ này không dùng lung tung như vậy. Mình đề cập là định vị, phân khúc sản phẩm và xu hướng tiêu dùng. Bạn hiểu cái gì mà chửi người ta ngu mà không xem lại mình ? Giải thích đơn giản nhé bạn chi 700 triệu để mua được Honda City với thiết kế và công năng phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn nhưng sẽ có người chi thêm 2 đến 300 triệu nữa để mua được Civic vì thích không gian rộng hơn chút, động cơ mạnh hơn chút, trang bị nhiều hơn chút ... và để đổi lại điều này có thể họ sẽ phái gánh thêm một cục nợ nữa. Cái này gọi là phân khúc sản phẩm đáp ứng nhiều nhu cầu và quyết định chi khác nhau chứ không phải đẳng cấp sản phẩm.
Thế mới khuyên bạn tìm hiểu những vấn đề mình đã đề cập để có cái nhìn đúng hơn và đừng hiểu lệch lạc ý người khác nhé.
Chả có vấn đề gì là lệch lạc ở đây cả, vì mình chỉ nói theo thực tế ở Việt Nam mình thấy, trước thế hệ 9 của Civic mình thấy đa phần phân khúc C là Civic,Focus và Altis, thời điểm 2013 là ra mắt thế hệ 9 của Civic thì phải mình cũng đi xem Civic, Focus (lúc đấy cũng là lần đầu mua xe của mình). Mua xe là theo nhu cầu và thời điểm, ví dụ như thời điểm này bao nhiêu người bỏ tiềm sắm M3 2.0 và bao nhiêu người bỏ tiền sắm Civic 2.0 cứ nhìn doanh số thì biết. Còn riêng bác, kể cả cách đọc và hiểu vấn đề của bác mình đoán được bác ở phân khúc rất cao rồi.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
ở nước ngoài bị lỗi cá vàng là họ nhảy dựng lên, lập tức chạy ngay vào hãng kiểm tra nguyên nhân, nhiều khách hàng bị lỗi hoặc bị lỗi nhiều lần là họ kiện cáo yêu cầu hãng làm rõ hoặc ngưng bán cho tới khi kiếm tra nguyên nhân.
Còn ở VN bị lỗi cá vàng thì ... cứ vô tư, cứ mua thôi, vẫn chạy được mà, có thấy gì đâu ta, dù gì cũng là hàng Nhật, nó báo vậy thôi chứ bền chán :D
Theo luật Mỹ kiểu như Mazda 3 mà lỗi check engine của xe mới mua sửa hoài mà cóc khắc phục được thì hãng xe phải mua lại con xe cho khách, hoàn tiền lại cho khách để họ tự đi kiếm mua xe khác. Luật vn chả bảo vê được người tiêu dùng đươc bằng 1 góc như vậy cho dù người mua xe phải trả gấp 3 lần

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Doanh số Mazda 3 thật ấn tượng, mặc dù cá vàng, nhưng khách hàng nào rành về xe thì vấn đề này không quá nghiêm trọng. Theo thiết kế động cơ phun xăng trực tiếp thì ít hay nhiều muội than cũng bám vào đầu kim phun do dầu kim phun tiếp xúc trực tiếp với khí cháy.
Em dám chắc 1 điều là bác nào sử dụng xe Ford động cơ Ecoboost, hoặc BMW, Mercedes ít nhiều cũng vào xưởng vệ sinh kim phun do lỗi báo đèn hỗn hợp nhiên liệu nghèo P0171.
Chó chê mèo lắm lông à ? Rõ ràng lỗi check engine khi xe mới mua chạy vài ngàn km là chuyện rất chi là không bình thường nếu là người mua xe ở nước khác.Vậy mấy con xe kia theo ông nói có bệnh y chang như Mazda 3 mới mua chạy mới vài ngàn km đã lên đèn như thế không ?