Hạng B2
15/5/15
117
59
28
Thu Dau Mot, Binh Duong
Mình chờ con Mazda 3 thế hệ mới ra để đổi xe, mà nhìn qua thây xấu hơn đời cũ. Thôi cứ Cerato mà chén vậy. Nhiều tiền hơn chút thì làm 1 con Civic turbo 1.5L luôn, chứ em Madaz 3 thế hệ mới này k duyệt được từ cái giá tới ngoại, nội thất, xấu quá.

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Đẹp vừa thôi ,chứ xịn quá thì giá trên trời , anh em khó tiếp cận . mong đợi nhất là động cơ new , khung gầm mới , các option an toàn chủ động .còn mấy cái ghế da , nội thất thì cụ nào thích thì bỏ 20 củ ra bọc da xịn.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Ko phải kĩ năng lái mà là cảm nhận khi tiếp xúc nhiều xe và nhất thiết phải đi chiếc xe đó 1 đủ thời gian, địa hình mới cảm nhận đc, nhất là từ đời cao xuống đời thấp sẽ cảm nhận rõ nhất những điểm yếu, cụ đang lái cerato thì cụ có đồng ý vs e 1 điều là vô lăng nó rất nhẹ, nhẹ thì khỏe đó nhưng vấn đề là nó có độ rơ ko chắc chắn, đưa tay lắc lắc nhẹ cái vô lăng là thấy, nên khi đi xe nó ko giữ thẳng lái lâu đc phải giữ vô lăng mà e lại có tật nhát ôm vô lăng, toàn để hờ 1 tay hoặc để tay trên đùi rồi giơ ngón cái nhích nhích vô lăng à và tự tin thả hoàn toàn tay mà vẫn giữ chân ga vs con mzd6 (đi tà tà trong tp nhé, ở huế đường xá vẫn còn thoải mái ko như sg,hn bon chen gớm-_-)
Lại xạo quần, vô lăng nó có chế độ sport nữa bật lên xem có nặng khác gì innova ko? Có thật đi cerato ko thế?

Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
Lại xạo quần, vô lăng nó có chế độ sport nữa bật lên xem có nặng khác gì innova ko? Có thật đi cerato ko thế?
Hahah. Vâng Xạo quần xạo áo đấy cụ =))). Đang ăn nói 1 cách rất đàng hoàng vs cụ mà cụ đi quần què vs tôi, sao cụ lái sang mode sport mà ko trả lời đúng sai ở đánh giá của tôi, sport trên cerato chính xác là vô nghĩa khi nó chỉ tăng độ nặng(chút) so vs eco, normal ngoài ra chả thấy tăng tí phấn khích bốc nào, thôi thì up cái hình mần luôn cho nóng, cụ cũng post lại cái xe cerato xem nào, có con cerato mà làm tứng lựng làm như xe sang ko bằng
Mazda3 thế hệ mới đã đến Đông Nam Á; tương lai có thể về Việt Nam; mời các bác đánh giá thiết kế
Mazda3 thế hệ mới đã đến Đông Nam Á; tương lai có thể về Việt Nam; mời các bác đánh giá thiết kế

Attachments

Tập Lái
22/2/15
38
16
10
Theo quan điểm cá nhân của e:
+ Nội thất đẹp.
+ Có động cơ mới.
+ Đèn trước và sau full led thật sự (xi nhan cũng led luôn).
- Điểm trừ hàng ghế sau vẫn chưa có cửa gió điều hoà.
- Hệ thống treo cải lùi từ đa điểm xuống thăn xoắn.
- Nội thất m3 hơi chật. E ngồi trước và ngồi sau thấy hơi bí, chắc do cửa sổ phí sau hơi nhỏ.