Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
26/11/10
718
4
18
35
Re:HÌNH ẢNH THƯƠNG TÂM CỦA MẸ VÀ EM BÉ TẠI ĐỊNH QUÁN- ĐỒNG NAI.

SUp.com nói:
@ hatoan: nếu đi ngày 15 thì chắc phải đến tầm gần 20g mới vô tới khu trung tâm SG, chắc khó cho em nhỉ :)

Các bác, em đã báo nhóm bên kia mình muốn đi 2 ngày (14 và 15 chẳng hạn), và đang chờ phản hồi. Sáng mai em cũng up thông tin địa điểm tập trung tại SG và lịch đi cụ thể đến Đồng Tháp, các bác theo dõi nhé !
Ui, vậy là ngày 15 mình phát quà cả ngày luôn hả anh SUp...??? Em cứ tưởng phát nửa ngày là hết veo roài chứ. :)

Hạng D
5/8/06
2.819
6
38
50

SUp.com nói:
@ hatoan: nếu đi ngày 15 thì chắc phải đến tầm gần 20g mới vô tới khu trung tâm SG, chắc khó cho em nhỉ :)

Các bác, em đã báo nhóm bên kia mình muốn đi 2 ngày (14 và 15 chẳng hạn), và đang chờ phản hồi. Sáng mai em cũng up thông tin địa điểm tập trung tại SG và lịch đi cụ thể đến Đồng Tháp, các bác theo dõi nhé !
ok bác ,lâu quá k gặp chắc dạo này pha sữa siêu lắm hả a,chắc cháu sỗ sữa lắm đây,bác TRan rửa xe chờ hoài mà k thấy a

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

Mọi người vui là em vui,có mấy thanh niên vô vui ghê,thớt đỡ bùn...hihi

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG

Thớt này sung quá trời sung :D
Mỗi lần đọc thớt này là tự động 2 cái tay em mò cái ví dù 2 con mắt vẫn dán vô màn hình...2 cái tay mò vô ví rồi lấy " gì gì " trong ví nhét vô cái hộp trên bàn :D
Cái hộp mà đầy "gì gì" thì em lại mang đi nộp cho cha Bim he he :):D:D

"Lời toà soạn:" chuyến này sợ em hok theo được vì phải đi HN, N.Định khoảng time đó :(. Nhưng tinh thần thì vẫn vậy, vũ như cẩn ;)

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35

Đợi chờ bác SUp post chương trình cụ thể ở Đồng Tháp. . .

@bác Tê Răn: Bác là bác phải sắp xếp theo ae chuyến này nhé. Mấy chuyến trước e cũng chẳng thấy bác đi, chuyến này mà bác ko đi là . . . . . e "hận" bác lắm àh. :D :D :D Bác ko đi lấy ai ra uống bia "đua" với bác Bim...???

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Sáng giờ em chạy lòng vòng . . . cuối năm vất vả quá

Em xin cập nhật lịch chuyến đi (do nhóm bên kia xếp), cơ bản chưa có thay đổi, vẫn là lịch 1-day:
Ngày 15/1/2012
- Sáng 6:30 các xe tập trung có mặt tại địa chỉ : 207/52 Trần Bình Trọng, P.3, Q.5, đây cũng là địa điểm tập kết quà (tối nay 20/12 các bạn tình nguyện viên tụ họp tại đây lúc 19g30 để chia quà, bác nào rảnh thì ghé chơi luôn cho vui :))
- Tầm 7:00 đoàn di chuyển ra QL1A đi miền Tây
- Ăn sáng hủ tiếu Mỹ Tho
- Đến tầm trưa sẽ đến xã Tân Nhuận Đông, huyện Châu Thành - ĐT
- Lúc này tùy theo tình hình sẽ ăn trưa hay phát quà luôn (ăn trưa tại nhà một thành viên trong nhóm tình nguyện)
- Sau đó di chuyển tiếp đến xã Hòa Tân, cũng thuộc Châu Thành, và lại tiếp tục phát quà.
- Từ đây sẽ kết thúc hành trình và đoàn quay trở lại SG, dự kiến đến SG lúc 19-20g.

MBFC mình nếu có thể sẽ fix số người tham gia trên mỗi xe, sau đó nếu có trống chỗ sẽ có các bạn TNV nhập chung, tiết kiệm được khoản nào hay khoản đó
. Đường vào các xã trên vẫn tốt nhưng hơi nhỏ, do vậy nên đi xe to nhất là loại 25 chỗ thôi, mà MBFC mình chưa thấy có loại này :p, do vậy không phải lo lắng về xe cộ.

Các bác nhanh nhanh biểu quyết nên đi 2 hay 1 ngày nhé.

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35

Như vậy, nếu đi 1 ngày thì mình sẽ đi theo lịch trình này và nhập chung các bác TNV, còn nếu đi 2 ngày thì mỗi nhóm đi theo lịch trình riêng rồi đến điểm phát quà vào buổi trưa ngày 15/01.

Ui cha, với lịch trình như vậy, nếu đoàn mình đi 2 ngày thì sẽ rảnh thêm sáng ngày 15/1. Ăn chơi mệt nghỉ àh. ;) :D Em sẽ build một cái lịch trình 2 ngày để các bác biểu quyết nhé.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Đi 2 ngày luôn cho thư thả ạ. Xe em đăng ký full luôn.

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35

Ngày 1, 14/01/2012:

4:00 Tập trung tại trạm thu phí cao tốc Trung Lương.

4:30 Xuất phát.

5:00 Ăn sáng hủ tiếu Mỹ Tho

5:30 Khởi hành đi Cái Bè

6:00 Lên xuồng tham quan chợ nổi Cái Bè - Tiền Giang, chụp hình, mua sắm, thưởng thức các loại bánh đặc sản hoặc uống cà phê ngay trên sông. . .

9:00 Tập trung lên xe đi về Đồng Tháp.

10:00 Đến Cao Lãnh, nhận phòng khách sạn Sông Trà. Nghỉ xả hơi 15'.

10:15 Lên "tắc ráng" để vào KDL Gáo Giồng.

11:00 Đến Gáo Giồng. Các cô thôn nữ sẽ bơi xuồng ba lá đưa các bác tham quan rừng tràm và xem chim chóc. . . . (Trong lúc này nhà hàng đang nấu đồ ăn trưa cho đoàn)

12:00 Ăn trưa tại Gáo Giồng. Các bác có thể nhậu thoải mái, có phục vụ đờn ca tài tử, nhậu xỉn có võng mắc sẳn cho các bác ngủ trưa, bác nào chưa xỉn thì đi câu cá, hái trái cây v.v....

16:00 Về lại khách sạn

17:30 Tập trung đi ăn tối (Hải sản + Ken pháp). :D Sau đó sinh hoạt tự do, các bác có thể đi chợ đêm Cao Lãnh, công viên Văn Miếu, các quán nhậu bình dân, mát-xa mát-gần đều có đủ. :D

Ngày 2, 15/01/2012

7:00 Trả phòng khách sạn. Ăn sáng tại Cao Lãnh.

8:00 Khởi hành đi Sa Đéc. (Qua phà Cao Lanh)

9:00 Đến Sa Đéc. Tham quan làng hoa Sa Đéc (đi thời gian đó thì đẹp phải biết), chùa Kiến An Cung (ngôi chùa cổ rất nổi tiếng, cầu may cuối năm ^^) . . . .

11:00 Khởi hành đi Châu Thành.

12:00 Đến Châu Thành, tập trung đội hình cùng nhóm TNV. (có thể ăn trưa riêng hoặc ăn ké nhà thành viên nhóm kia tùy các bác thống nhất)

Chương trình tiếp theo y như bác SUp vừa post lên. :)
Các bác tham khảo và biểu quyết nhé...!!!

Hạng D
5/8/06
2.819
6
38
50

Ung hộ đi 2 ngày
lich nhu vay la qua chu dao roi

Status
Không mở trả lời sau này.