@NgocTrinh99:
Bạn tính sao ra mỗi tháng tốn 2 triệu tiền thuê nhà vậy? 1.2 tỷ / 600 tháng = 2 triệu hả?
Vậy còn lãi suất của 1.2 tỷ mỗi tháng 7.2 triệu giảm dần bạn bỏ đi đâu!?
Cầm 1.2 tỷ gửi ngân hàng, lãnh lãi 7.2 triệu, ngắt 4 triệu là thuê được 1 phòng như này ở Q7 rồi. Còn 3.2 triệu xài, mà 1.2 tỷ còn nguyên. Sau 50 năm thì không có nhà cũng trở về không có nhà! Khác gì nhau!? Đừng nói thuê sợ chủ đuổi nha. Nhà trọ bao la, chuyện ấy vặt!
Bạn tư vấn chi mà lạ rứa?
Tks ý kiến của Bác, mình thấy thông thường căn hộ vĩnh viễn hay 50 năm đều na ná, vì thời gian là 50 năm căn hộ xuống cấp liệu còn ở được không, còn bạn nói 4 triệu thuê được nhà quận 7 mình cũng thua luôn, được nhà trọ 20m2 cho công nhân họ ở

Đầu tư cho thuê vẫn tốt mà, miễn sao có lợi nhuận hàng tháng, mình cũng thuê những căn 6 năm hay 10 năm mỗi tháng mình lời 3 đến 5 triệu so với giá mua gói thuê. Bạn đi xem thích thì đầu tư cho thuê. 50 năm hay lâu dài đâu có ở đâu mà suy nghĩ nhiều. Miễn đầu tư có lợ nhuận thì chơi, phải nắm rõ pháp lý dự án, chủ đầu tư có năng lực ntn rồi hãy quyết điịnh.
Tks Bác, mình cũng đang cân nhắc chọn căn để ở hoặc cho thuê, tính ra 2 triệu/tháng cho thê lại tầm 7 triệu cũng lời 5 triêu Ok với lại mỗi năm giá nhà đất một tăng, 1,2 tỷ vài năm nữa liệu mua được căn hộ trung tâm Quận 7 vầy không nữa.

cái này em đồng ý với quan niệm của anh. 1ti2 giờ đầu tư 1,2 miếng đất Long An hoặc bình chánh còn ngon hơn nếu mua ở thì gắng gắng tầm 2ti có cần 2pn sở hữu vĩnh viễn ở TPHCM
Mình cũng từng xuy nghĩ dống Bác nhưng mua Long Án bán đi căn hộ Quận 7 lại lên giá với điều kiện bác dư giả có nhà SG rồi đi đầu tư thì Ok, nếu ráng 2 Tỷ thì quá Ok nhưng đâu phải ai cũng có điều kiện, vay Ngân Hàng gần tỷ trả nợ cũng đuối

Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
liệu hết 50 năm bạn còn không mà gia hạn với lại lật pháp thay đổi tới lúc đó sao biết được Bác, cái này đi Thuê HĐ Thuê vẫn ra công chứng mà
Mình không còn thì vẫn còn vợ, con ruột, con hàng xóm mà Trinh :)). Tài sản sở hữu vv vẫn hơn có thời hạn chứ nhỉ

• Love
Reactions: NgocTrinh99
Mình không còn thì vẫn còn vợ, con ruột, con hàng xóm mà Trinh :)). Tài sản sở hữu vv vẫn hơn có thời hạn chứ nhỉ
đồng ý với ý kiến của Bác, nhưng 1,2 Tỷ mua căn hộ Quận 7 giờ gần như là không thể mua được, với sau 50 năm căn hộ cũng xuống cấp chắc gì con Bác tới lúc đó chịu ở đó nữa kaka