Thảo Luật Chung Mega Village 8x15m sao rẻ vại

Tập Lái
15/6/17
8
11
3
37
Trong báo cáo tài chính thấy tồn kho Merita hơn 350 tỏi. Thế nào mà thành bán hết sạch hàng vậy anh?
Cái này để mình trả lời cho các bác không chuyên về tài chính kế toán biết nhé. Đối với ngành kinh doanh BDS thì bán hết không có nghĩa là không có tồn kho vì mặc dù là đã bán hết hay không nhưng chưa bàn giao cho khách hàng thì họ vẫn phải ghi nhận tồn kho, chưa hạch toán giảm tồn kho được. Còn tiền khách hàng thanh toán họ đang ghi nhận vào khoản người mua trả tiền trước, khi nào giao nhà và người mua thanh toán tiền thì họ sẽ cấn trừ giảm cả giá trị hàng tồn kho và giá trị người mua trả tiền trước trên BCTC. Vì vậy các bác đừng thấy có tồn kho mà chắc là họ chưa bán hết, mà có thể đã bán hết mà họ chưa bàn giao để ghi nhận doanh thu thôi.

P/s: Mình không chuyên về kinh doanh BDS nhưng chuyên làm hồ sơ cho vay các ông kinh doanh BDS như DX, DQM nhé .

Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
E mới được thấy 1 cái sổ của Mega bên đỗ xuân hợp, e đi xem trước khi mua. Có bác mới lấy 2 tháng trước đưa cho e xem.

E thì được gọi lên đóng nốt 5% ra sổ Melosa, mua tầm này năm ngoái. E chưa đóng tiền, Chưa biết bao giờ có sổ nhưng cũng yên tâm.

Yên tâm đi bác. Em nhớ đóng tiền xong đợt cuối Melosa là được Khang Điền chủ động gọi lên lấy sổ luôn. Em quên mấy lần còn bị nhắc đấy :)

Hạng C
27/1/15
881
3.558
93
50
Cái này để mình trả lời cho các bác không chuyên về tài chính kế toán biết nhé. Đối với ngành kinh doanh BDS thì bán hết không có nghĩa là không có tồn kho vì mặc dù là đã bán hết hay không nhưng chưa bàn giao cho khách hàng thì họ vẫn phải ghi nhận tồn kho, chưa hạch toán giảm tồn kho được. Còn tiền khách hàng thanh toán họ đang ghi nhận vào khoản người mua trả tiền trước, khi nào giao nhà và người mua thanh toán tiền thì họ sẽ cấn trừ giảm cả giá trị hàng tồn kho và giá trị người mua trả tiền trước trên BCTC. Vì vậy các bác đừng thấy có tồn kho mà chắc là họ chưa bán hết, mà có thể đã bán hết mà họ chưa bàn giao để ghi nhận doanh thu thôi.

P/s: Mình không chuyên về kinh doanh BDS nhưng chuyên làm hồ sơ cho vay các ông kinh doanh BDS như DX, DQM nhé .
Dân chuyên giải thích, bác chắc dân tài chính kt hả

Tập Lái
23/10/16
3
12
3
35
Em về đây ở được gần 2 năm rồi, hồi đầu thấy phê thật và chỉ muốn dọn đi chỗ khác vì kẹt cont trước cửa nhà, đi đường nào cũng dính. Sang năm thứ 2 em mới thấy ở đây là quyết định sáng suốt vì giờ đường xá đi lại thoải mái, đi đâu cũng nhanh vì cao tốc ngay đấy, thỉnh thoảng sáng bị kẹt 1 tí khúc An Phú thôi, so với hồi bọn em ở gần sân bay thì tiền xăng đi làm đỡ hao hơn nhiều. Với lại vợ chồng em còn trẻ (chưa tới 3 sọi), kinh tế chưa vững được như các bác thì sơ sơ em tính tiết kiệm được 3 củ/ tháng cũng đỡ được khoản này khoản nọ (em đang làm cho Vin, nên em chỉ so với bên VHCP thôi: Tiền gửi xe: 1 xe hơi 1 củ 450, 2 xe máy mỗi xe 170k, 2 xe đạp mỗi xe 30k, phí quản lý 75m2 tầm 1 củ 6 so với bên này tổng mỗi tháng em hết có 600k). Chưa kể mua sắm giải trí này nọ đi lại cũng tiện vì ra An Phú em đi có 10', thích đi xa hơn nữa thì chạy thẳng qua Võ Văn Kiệt đi Aeon Bình Tân cũng chỉ mất gần 1 tiếng (mà lúc bọn em ở nước ngoài đi shopping mall lớn xa trung tâm thành phố cũng mất từng ấy thời gian nên cảm thấy rất bt, xe nó chạy mình ngồi nghe nhạc nói chuyện vèo cái tới mẹ nó rồi). Tổng hợp lại em thấy em sống ở đây khá dễ chịu, không ồn ào (dù xe cont chạy ngay ngoài cửa nhưng em chả thấy nó vọng tới giường em nằm), đi làm tiện, đi chơi tiện, tiết kiệm khá nhiều chi phí lặt vặt, thường xuyên được ăn cơm nhà (về nhà rồi chả muốn ra quán ngồi nữa), khá an ninh, vệ sinh, chỉ có mỗi cái là maintenance các tiện ích công cộng hơi yếu. Nói chung ai chê thì cứ chê nhưng bản thân em thấy khu này cực kì phù hợp với những ai có nhu cầu mua để ở, dưỡng già, cai nghiện và ghét đợi thang máy :D

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Bác asian.car ở trên có vẻ khác với đại gia asianguy85 gì gì đó quá nhỉ :D Bác ở lô nào vậy ợ? Bữa nào dọn về chắc qua giao lưu :D

Tập Lái
23/10/16
3
12
3
35
Bác asian.car ở trên có vẻ khác với đại gia asianguy85 gì gì đó quá nhỉ :D Bác ở lô nào vậy ợ? Bữa nào dọn về chắc qua giao lưu :D

Lô em là lô K13, CN nào bác rảnh thì qua chơi em chỉ ở nhà đúng hôm đấy thôi ạ :p

• Like
Reactions: forzet
Hạng B1
19/2/15
88
166
33
42
Bác asian K13 có phải cái đầu tiên bên K k? Hồi e đi mua thấy có lẻ loi mỗi 1 nhà có ng ở, k hiểu tại sao.

Tập Lái
23/10/16
3
12
3
35
Bác asian K13 có phải cái đầu tiên bên K k? Hồi e đi mua thấy có lẻ loi mỗi 1 nhà có ng ở, k hiểu tại sao.

dạ nhà em là nhà thứ 4 vào ở trong đấy nếu em nhớ không nhầm, chứ cúng nhập trạch và ra sổ thì nhà em là cái đầu tiên ạ

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Nhà anh xong chửa? Nhà bác Laithang vào ở dồi anh ạ. :D