Hạng C
22/2/12
892
547
93
Mẹo á, cách này dùng để chỉ cho ai không có kiến thức về điện DC là coi chừng chập cháy. Xe thông minh cỡ nào thì hãng vẫn có chìa cơm, chịu khó đọc sách hướng dẫn cơ bản, lên hỏi giáo sư Google.

Hạng C
18/5/20
714
1.032
93
A mua xe a bỏ 10-15’ ra đọc cuốn hdsd thì đã ko hỏi vu vơ như vầy!
chìa cơ mở đc cơ, mắc mớ ji ko mở đc khi họ đã trang bị cho bác?
Thứ nhất là mình mua xe cũ và không có tìm được hướng dẫn sử dụng.
Thứ hai là mình đã thử và không mở được mới hỏi.
Còn anh thì chưa nên nói thế nếu chưa rõ đầu đuôi.

• Like
Reactions: cafe_mine
Hạng C
18/5/20
714
1.032
93
Anh thử chưa? chứ e nghĩ chìa khóa cơ kiểu gì cũng mà master key nên có đi vòng quanh trái đất thì cái cửa dùng remote vẫn có lỗ cho khóa cơ.
Thử rồi, nó kêu ầm ĩ luôn. Kêu to quá cũng hoảng nên 10-15s thử không được nên đã bấm mở khoá bằng remote để hết kêu

Hạng C
18/5/20
714
1.032
93
Thì tại xe anh còn bình nó mới kêu, đây là cơ chế chống trộm mà. Chứ hết bình thì nó tịt ngòi còn kêu dc gì.
Nếu hết bình thì chưa thử, nên không biết như thế nào, nên mới lên đây hỏi anh em.

Hạng D
15/9/17
2.758
2.137
113
39
Em đang thắc mắc, xe em bình thường nếu bấm khoá bằng remote thì dù có dùng chìa cơ (chìa khoá thường) thì mở cũng không được cửa.
Trường hợp này nếu mất chìa có remote là phải gọi cứu hộ hoặc một chỗ nào đó làm chìa tới, hay có cách nào mở được cửa không vậy các anh.
Thứ nữa là, nếu xe hết bình thì lúc này chìa remote có còn mở cửa xe được không? Dùng chìa cơ có được không?
Xe bình dân thường thì khóa remote vẫn mở chìa khóa cơ được, lúc đó xe sẽ báo động có trộm. Còn xe mở khóa bằng nút bấm thì không biết sao?

Hạng F
3/10/15
9.861
12.150
113
A mua xe a bỏ 10-15’ ra đọc cuốn hdsd thì đã ko hỏi vu vơ như vầy!
chìa cơ mở đc cơ, mắc mớ ji ko mở đc khi họ đã trang bị cho bác?
Vấn đề là cậu ấy không hiểu sao xe cậu ấy dùng remote khoá xe, sau đó lấy chìa cơ cho vào vặn mở thì không được?
Em cũng chưa hiểu nổi.
Chẳng lẽ bấm remote khoá thì đến khi mở cũng phải remote?
Không nghĩ nhà sản xuất lại thần kinh như vậy đâu.
Chắc cậu ấy nói nhầm chỗ nào.