Hạng F
3/10/15
9.940
12.269
113
Mốt không dám để ép cửa bên tài vào tường nữa. Sợ quá.
Nhưng bình thường có ép cái cửa đó thì cũng cần để khoảng trống tương đương gương chiếu hậu để còn bật gương.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
21/12/17
1.805
2.770
113
40
Thứ nhất là mình mua xe cũ và không có tìm được hướng dẫn sử dụng.
Thứ hai là mình đã thử và không mở được mới hỏi.
Còn anh thì chưa nên nói thế nếu chưa rõ đầu đuôi.
Cái này em bị rồi. Hồi trước em cũng hỏi nhưng nhiều người không tin, có người còn cho rằng em hỏi vớ vẩn, thậm chí có người hỏi đùa rằng em là ăn trộm. Nhưng thực tế là dùng chìa cơ không mở được.

Vấn đề ở đây là xe mới thì chắc chắn 100% dùng chìa cơ sẽ mở được. Tuy nhiên đối với xe cũ, có thể chủ cũ đã độ chế cái gì đó ở các ổ khóa, hoặc đã thay ổ khóa cửa hoặc ổ khóa đề nổ. Trường hợp đó nếu muốn sử dụng chìa cơ thì phải có 2 chìa, một chìa dùng để mở cửa, một chìa dùng để khởi động máy. Khi đó nếu dùng chìa khởi động để mở cửa hoặc ngược lại là không thể được.

Đây là trường hợp thực tế mà em gặp phải khi mượn xe của thằng bạn. Nó chỉ đưa chìa khởi động mà quên đưa chìa mở cửa. Em chạy về nhà, dùng tay chốt cửa bên trong rồi ra ngoài đóng cửa. Kết quả là không mở được cửa, phải gọi thợ cạy cửa vì nhà thằng bạn xa quá không đến lấy chìa mở cửa được.

Vài ý để bác tham khảo, không biết trường hợp của bác có giống em không.

• Like
Reactions: cafe_mine
Hạng F
3/10/15
9.940
12.269
113
Tưởng mẹo gì, mẹo này lợi bất cập hại nha. cách tốt nhất là cứ 5-7 ngày thì lại nổ máy môt lần khoảng 15phut. Cách này đảm bảo cho xe lúc nào cũng no điện.
Một số lời nói thì bảo nổ máy phải đi ga tại chỗ một tí nữa thì mới vận hành máy phát tốt. Không biết cái nào đúng.
Mình thì thường nổ tại chỗ 30 phút. Thấy hơi phí xăng, chắc giảm còn 15 phút đúng hơn.

Hạng D
2/5/16
1.930
1.877
143
Nó làm mất rồi anh.
Ủa, mỗi xe có hẳn 2 remote, mỗi remote có 1 chìa cơ nằm phía trong, không nhẽ mất hết.
Thực ra nhiều người không biết có chìa cơ nằm trong remote.

TCH confirmed
Hạng B2
3/8/21
156
449
63
31
Tưởng mẹo gì, mẹo này lợi bất cập hại nha. cách tốt nhất là cứ 5-7 ngày thì lại nổ máy môt lần khoảng 15phut. Cách này đảm bảo cho xe lúc nào cũng no điện.
Nếu ko có cách hay hơn thì tốt nhân nên im lặng để ng khác tuởng mình thông minh, lại đem cái thùng rỗng đi đánh tứ phuơng