Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mer C vào số kêu lách cách

Tập Lái
14/8/13
9
2
3
em có con Mer C200 đời 2004 đi cũng đã lâu, hiện nay xe vẫn đi bình thường, số vẫn ngọt ngào, nhưng có hiện tượng sau:
cứ chuyển vị trí cần số thì ngoài tiếng khực khực nhẹ ở cần như trc thì còn tiếng cách cách khá rõ ở gầm, kể cả khi đã tắt máy (chưa về P) thì chuyển R-N-D vẫn kêu loạch xoạch, em ko rõ bị lâu chưa vì toàn ngồi trong xe nên ko nghe, mấy hôm nay mới để ý.
Ra gara thợ nói là phải lót cao su vào chỗ nào đấy mà chưa có thời gian nên em chưa làm, lên đây hỏi các bác có kinh nghiệm trc cho chắc ạ!
Bác nào giúp em cái!

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
xe cỏ mà bác, vô hãng chịu hok nổi, có bác nào có kinh nghiệm hoặc đã bị rồi, chia sẻ giúp em tý!
Xe cỏ hay xe tank thì hư cũng phải sửa thôi bác, tiết kiệm thì đem ra gara xem họ báo sao đã, nếu như họ báo món nào hư thì bác chụp hình lại món đó & nhớ chụp luôn mã phụ tùng ghi trên đó Axxxxxxxx là biết ngay giá liền.

• Like
Reactions: Thiendangcusy
Tập Lái
14/8/13
9
2
3
Xe cỏ hay xe tank thì hư cũng phải sửa thôi bác, tiết kiệm thì đem ra gara xem họ báo sao đã, nếu như họ báo món nào hư thì bác chụp hình lại món đó & nhớ chụp luôn mã phụ tùng ghi trên đó Axxxxxxxx là biết ngay giá liền.
Thank bác, để tý e mang lại ra thợ xem thế nào!

Tập Lái
10/10/10
6
2
3
Nếu chỉ thay cao su cần số thì lần trước em thay trong hãng cũng chỉ 1-200k, thay xong êm ru.

• Like
Reactions: Thiendangcusy
Tập Lái
14/8/13
9
2
3
Đúng là cao su cần số, nhưng hãng hẹn cuối tuần, hôm nay đông xe quá, thank các bác!

Tập Lái
14/8/13
9
2
3
em làm được rồi các bác ạ, đúng như thế và đúng giá lun, có 200k, cảm ơn các bác đã quan tâm.
bây giờ em lại phiền các bác một vấn đề khác ạ:
xe em để P or N hoặc đi bình thường trên 15km/h thì ko sao
nhưng nếu đi dưới 15km/h thì khi thả chân ga ra 1 lúc thì có 1 tiếng "cọc cạch" - nghe như tiếng đèn signal nhưng nhỏ hơn, mớm thêm tý ga nữa thì lại có 1 tiếng "cọc cạch", thả chân ga ra lại "cọc cạch".
đạp ga đi luôn thì ko sao, nhưng đi trong phố cứ phải nhắp chân ga ở tốc độ thấp là lại kêu.
Hỏi gara thì bảo là kêu xích cam hoặc chùng dây curoa, các bác khám giúp em với ạ!