Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
Bác so vậy là khập khiễng rồi, cái iphone có bút vẽ đc k, mỗi cái có cái hay riêng, k nói glc ra cả năm có mỗi cái lỗi ai cũng kêu mà làm k đc. Lên xe sang mà ron cửa kêu lạch xạch thì sang nỗi gì, được mỗi cái tên
kêu gì mà kêu, toàn "nghe nói" ba cái lỗi vớ vẩn từ đời ất ơ người ta sửa từ đời nào rồi giờ bày đặt bớt vết tìm lông đem ra nói để tỏ ra hiểu biết

Hạng B1
8/7/08
50
11
8
Vì 2 xe không cùng phân khúc, chủ quan minh nghĩ việc post so sánh 2 phân khúc dựa vào giá tiền cùng tầm thì không khách quan.

Mỗi thương hiệu định vị khác nhau: Mer luôn hướng đến sang trọng, tinh tế Ford luôn hướng đến tính thực dụng Tùy theo nhu cầu sử dụng, tài chính của từng gia đình mà quyết định.

Giữa 2 thương hiệu: GLC nên so sánh với Edge/Escape vì là 5 chỗ, compact Explorer nên so sánh với GLS vì là dòng 7 chỗ, fullsize, offroad nhẹ

Cá nhân mình đánh giá chủ quan: Ford explorer: ngoại thất nam tính. Nội thất chưa tinh tế nhưng thực dụng. Máy 2.3, 280hp thực sự hơi thất vọng vì khi vượt mặt xe khác, đạp ga, máy có độ trễ. 6 số selectshift không mượt bằng Máy 3.6 280hp của VW Touareg. Tất nhiên máy turbo nào thì đạp ga chắc chắn có độ trễ và đã đi CUV/SUV thì không để đua ngoại trừ CUV/SUV của Porsche

• Like
Reactions: tiemthuydinh
Hạng B2
22/8/09
146
235
53
Mer đẹp, nội thất đỉnh, lái feel hơn

Exp ngầu, rộng, 7 chỗ, maintance 1 năm 4,5 chai quá kinh tế (theo giá năm đầu tiên của Ford)

gàm Exp cũng là loaj uni body nên cũng feel so với các SUV 7 chỗ khác tốt hơn

Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Glc thì phải so với X3 hay Q5, còn EX thì so với LandCruise hoặc Prado hay Highlander hoặc ít ra Fò tủn. Bác chủ đưa ra 2 xe này khó chọn quá.
Vậy mà hiện nay nhiều người đang lăn tăn y như vậy mặc dù 2 dòng xe ko giống nhau đấy,trong đó có mình

• Like
Reactions: comrang
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Vậy mà hiện nay nhiều người đang lăn tăn y như vậy mặc dù 2 dòng xe ko giống nhau đấy,trong đó có mình
Đúng rồi bác. Em biết nhiều người siêu đắn đo 2 em này. 1 bên là sang chảnh thương hiệu Merc, một bên là manly kiểu Mỹ nhưng nội thất ko bằng và thương hiệu kém hơn.
công bằng mà nói, ko có lựa chọn sai, chọn xe nào cũng đúng.
về sử dụng thì explorer sẽ có lúc hữu dụng hơn do nó 7 chỗ, có khi cả năm mới chở 6-7 người 1 lần nhưng lúc có thì nó siêu tiện.

Hạng B2
18/3/15
345
505
93
Yếu tố GLC phải chờ lâu làm mọi người phân vân cân nhắc chứ không thì chắc cũng mạnh dạn chọn GLC nhỉ!?