Hạng B2
13/8/10
232
203
43
mục nào có thể gắn tại Việt Nam kg vậy các bác, nếu đặt
cùng xe thì thời gian giao xe cơ thể lại bị chậm lại, ví dụ hud, airbalance thì có khi Vietnam cũng phải làm được chứ?

Hạng B2
13/8/10
232
203
43
các bác cho mifnh hỏi option Energizing package có phải là massage cho hàng ghế sau kg vậy?

Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Toàn bộ GLS nhập khẩu năm nay đều bị chậm tiến độ, chắc do covild và biểu tình tại US, thời điểm này lựa chọn xe sang SUV còn mỗi BMW X7, Volvo xc90. landrover bionautography và lx570 thì giá cao hơn hẳn...

Hạng B1
9/8/12
53
6
8
32
Sài Gòn

Hôm qua viết về GLS 450 4Matic 2020 vừa được công bố giá rẻ 4,909 tỷ đồng. Nhiều bác nhắn tin và gọi điện nhờ tư vấn là muốn đặt thêm 1 số option có được không? Câu trả lời là ĐƯỢC.

Giống như đời GLS trước, GLS lần này có 1 số trang bị được phép đặt thêm như sau:
  1. Màu sơn Designo Diamond White hoặc Đỏ Hyacinth Red : 49tr
  2. Da nội thất Napple Leather - Magma Grey : 110tr
  3. Head up Distplay (HUD) : 69tr
  4. Hệ thống loa Burmester Hi-end 3D ( dùng lốp Tirefit, bỏ lốp dự phòng ra do khoang sau lắp thêm loa ) : 309tr
  5. Kính cách nhiệt khoang sau màu tối : 21tr
  6. Magic Vision Control ( gạt mưa giống như Maybach, nước sẽ bơm ra từ gạt mưa) : 30tr
  7. Hệ thống massage và làm mát hàng ghế trước: 115tr
  8. Hệ thống làm mát, sưởi hàng ghế trước: 69tr
  9. Hệ thống làm mát, sưởi hàng ghế sau: 69tr
  10. Rear Comfort Pakage Plus hàng ghế sau: 100tr
  11. Ốp carbon nội thất : 80tr
  12. Chức năng giữ ấm cốc hàng ghế trước ( giống như Maybach) : 19tr
  13. Chức năng giữ ấm cốc hàng ghế sau: 19tr
  14. Anti-theft Protection Pakage : 23tr
  15. Hệ thống Enerziging Pakages ( giống trang bị trên Maybach) : 100tr
Một số option khác nếu điều kiện cho phép thì hãng sẽ bổ sung sau do thủ tục đăng kiểm 1 chiếc xe mới ở Việt Nam không hề đơn giản.

Bản đã Việt hóa cho dễ hiểu và hình dung, tên gốc Tiếng Anh đính kèm hình ảnh. Việt đặt thêm option ngoài trang bị đã được hãng công bố cũng không khó. Khách hàng cứ đặt rồi chờ về dự kiến từ 6-8 tháng do mỗi xe có option khác nên đăng kiểm riêng từng chiếc một.

Như vậy các bác khỏi "la làng" là xe thiếu món này hay cần bổ sung món kia. Thực tế qua nhiều năm tiếp xúc với nhóm khách hàng mua xe GLE, GLS thì chiếc xe đặt càng nhiều option thì khả năng bán càng khó do phải cộng thêm rất nhiều tiền. Vì thế, khi nào khách cần đặt món nào thì gởi đơn hàng ra nước ngoài và đặt riêng từng chiếc 1, xe sản xuất tại nhà máy ở Mỹ nên thời gian về Việt Nam lâu hơn 1 chút.

View attachment 2151460
View attachment 2151511View attachment 2151517View attachment 2151512
View attachment 2151510View attachment 2151513View attachment 2151514
Bác ơi cho em hỏi là MB VN hiện h đã cập nhật những gói Driving Assistance & Safety chù động và bị động cho dòng GLS 2020 này ở VN chưa ạ? Và ngoài 3 màu đen, trắng, đỏ thì những màu khác mình có tùy chọn đc luôn ko, cả màu nội thất nữa? Em ở nc ngoài nên ít có thông tin về option xe MB ở VN, chỉ lên tham khảo ở website MB VN nhưng có vẻ thiếu info nhiều. Hình dưới là em lấy từ web của MB Australia để tham khảo ạ.

Driving Assistance & Safety from Mercedes Australia

Sorry mấy bác, em định pm riêng bác chủ topic cho tiện nhưng lâu quá ko vào forum phải xác nhận bằng sdt mà hiện h em ko có sdt VN nên đào mộ bài cũ để hỏi công khai thế này thì ngại với bất cập quá.

Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/10/18
19
2
3
Hà Nội
xe nhà e mới lấy tháng 7 bị lỗi ở hàng ghế thư 2, ghế phải và trái bị lệch nhau như này, k biết bác nào bị thế k, e cần xử lý, các bác giúp e nhé.
Mercedes-Benz cho phép "cá nhân hóa" chiếc GLS 450 4Matic 2020

• Wow
Reactions: Bù Tọt
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
LX570 bị thuế do máy dung tích cao nữa bác ơi. Còn X7 giá nhìn chán thật
X7 nó có đèn laser, loa Bower Wilkins 1400w mấy trăm củ, , ghế massage, hud, và bộ phuộc adaptive body cực kì xịn sò. Chuyển động cả 4 bánh và gói nước hoa. Có vẻ xịn hơn GLS450 khá nhiều đó bác

Hạng C
2/3/14
635
489
63
X7 nó có đèn laser, loa Bower Wilkins 1400w mấy trăm củ, , ghế massage, hud, và bộ phuộc adaptive body cực kì xịn sò. Chuyển động cả 4 bánh và gói nước hoa. Có vẻ xịn hơn GLS450 khá nhiều đó bác
Bác sale cho BMW à, GLS không ra mắt làm gì Thaco thêm trang bị, còn bán tận 7.5 tỷ. Ngoại trừ loa, ghế, mấy món khác GLS đều có. Thêm option vào có khi vẫn rẻ hơn

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Bác sale cho BMW à, GLS không ra mắt làm gì Thaco thêm trang bị, còn bán tận 7.5 tỷ. Ngoại trừ loa, ghế, mấy món khác GLS đều có. Thêm option vào có khi vẫn rẻ hơn
thì có bảng options đặt thêm đó, cộng lại mấy cái thiếu của Gls bê sang của x7 đi coi nó có gía > 6 tỉ ko
Xem profile của mình đi roi biết . Nick mình và nick bạn ai lâu hơn? . Có sale nào có dc cái Lâu năm ko ? Dùng não Suy nghĩ 3 giay trước khi gõ chữ comment nhé

Chỉnh sửa cuối: