Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: Mercedes C230 Avantgarde với sức mạnh gia tăng!

Tiếc là hôm test con C200 thì không kịp lái chỉ ngồi bên cạnh nên không so sánh được cặn kẽ. Cảm giác khi lái con C230 này là
- Xe êm (đỡ ồn hơn hẳn C200)
- Tay lái chắc, đầm, chân ga hơi nặng
- Tăng tốc tốt, không thấy cảm giác trễ ga
- Hộp số 7G-Tronic hoạt động nhanh nhạy và êm ái (nếu dùng chế độ S-mode thì khi tốc độ giảm thì số không giảm theo tuy nhiên chỉ cần gạt 1 cái là số tự động nhảy về đúng số tương ứng với vòng tua của máy)
- Dàn âm thanh tốt, hệ thống bluetooth hoạt động rất tốt kể cả với những loại điện thoại đời cũ, khi đã kết nối được với điện thoại thì ta có thể quay số ngay trên màn hình thông qua núm xoay ở ngay chỗ cần số hay là núm số trên mặt taplo
- Dàn nhựa của taplo: vẫn trông dại dại như C200 :D

Túm lại: ngon :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Toi đã đăng ký mua con này rôi, xin hỏi loại này cần bảo hiểm những gì, vi tôi hay để ở đường . Xăng tiêu hao hkoảng bao nhiêu?

Về tiêu hao nhiên liệu thì em không chắc, nhưng trung bình khoảng 15-16 lít. Còn bảo hiểm thì không có hãng nào dám bảo hiểm mất cắp linh kiện như kính hậu v.v.. chỉ có đền nguyên 1 chiếc nếu bị mất:D. Ngoại trừ bác có quen mối ruột của bảo hiểm thì phần này có thể chia 50/50:D.

Hạng B1
29/11/07
68
0
0

Hôm trước, đi dự tiệc ra mắt em C230, thấy bác Minhtit nhận quà từ Auto Star (bác là người đầu tiên nhận em C230 ở VN) - Chúc mừng bác Minhtit nhé bác .

Nhìn em C230 này phê thật, chỉ có điều là chưa đủ lúa, đành phải đọc cảm nhận của bác Minhtit thôi - bác làm bài cho anh em đỡ nghiền đi bác

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@meet: bác có nhầm với ain không bác, em đâu có vinh dự đó :D

Hạng B1
9/2/06
59
0
0
52

Em là người nhận C230 màu bạc đầu tiên. nhờ sự nổ lực tuyệt vời và cách làm việc rất chuyên nghiệp của bác ngoisaobac. Một lần nửa cảm ơn bác.
Lấy xong em quất một quả lên Đà lạt luôn, cảm nhận của em thì xe mới nên em chỉ chạy tối đa lên 100km/h nên chưa fê lắm, nhưng xe sang số nhịp nhàng và êm ái không có cảm giác chuyễn số, tiêu hao nhiên liệu trên dưới 10l. Nói chung là không có vấn đề gì để phàn nàn, theo em với nhiều tính năng an toàn và hộp số 7G, với giá 69900usd thì c230 không có đối thủ kể cả xe nhập và ld. Một vài cảm nhận chia sẻ cùng các bác ,để khi em test lên tốc độ cao hơn sẻ post bài cụ thể hơn .Thân

Hạng B2
3/2/07
196
0
0

Trích đoạn: Rav4

Em là người nhận C230 màu bạc đầu tiên. nhờ sự nổ lực tuyệt vời và cách làm việc rất chuyên nghiệp của bác ngoisaobac. Một lần nửa cảm ơn bác.
Lấy xong em quất một quả lên Đà lạt luôn, cảm nhận của em thì xe mới nên em chỉ chạy tối đa lên 100km/h nên chưa fê lắm, nhưng xe sang số nhịp nhàng và êm ái không có cảm giác chuyễn số, tiêu hao nhiên liệu trên dưới 10l. Nói chung là không có vấn đề gì để phàn nàn, theo em với nhiều tính năng an toàn và hộp số 7G, với giá 69900usd thì c230 không có đối thủ kể cả xe nhập và ld. Một vài cảm nhận chia sẻ cùng các bác ,để khi em test lên tốc độ cao hơn sẻ post bài cụ thể hơn .Thân
Em e là bác gáy hơi quá đấy, :D:D. 70k có thể mua dc nhiều xe nhập hơn đứt con C này. Xe VN luôn bị thiếu option, C230 thì em ko bit chứ C200 thì riêng cái vụ ghế phụ kéo bằng tay là thấy mệt rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/2/06
59
0
0
52

C200 ghế phụ kéo bằng tay vừa chỉnh điện được bác ,70000usd em cân nhắc thấy chỉ có Camry, honda accord, rav4, bmw320...giá của mấy con này bên Mỷ chỉ tầm 20000usd không cùng đẳng cấp với với c230. may ra chỉ cóBMW325 thôi mà 325 80000usd. Tất nhiên so sánh xe nhâp xe Ld thì không chính xác lắm. Nhưng em rất hài lòng với C230 và không thấy có sự lựa chon nào tối ưu hơn.

Hạng B2
11/4/07
177
0
0

Dạ cám ơn bác đã quá khen, em chỉ cố gắng làm tròn trách nhiệm của mình thôi ạ.

Hạng D
16/10/07
1.702
1
36
Dầu Tiếng - Bình Dương

Nếu em muốn đổi cái màn hình nhỏ xíu ấy bằng cái màn hình to hơn được hok bác. Nấu làm như vậy thì có mất Bluetooth hok. Giống như xe C ở nuớc ngoài đấy bác. Mà cho em hỏi nếu em nhập C ở nước ngoài về thì giá nó sẽ cao thấp thế nào bác.

Hạng B2
3/2/07
196
0
0

C200 ghế phụ kéo bằng tay vừa chỉnh điện được bác ,70000usd em cân nhắc thấy chỉ có Camry, honda accord, rav4, bmw320...giá của mấy con này bên Mỷ chỉ tầm 20000usd không cùng đẳng cấp với với c230. may ra chỉ cóBMW325 thôi mà 325 80000usd. Tất nhiên so sánh xe nhâp xe Ld thì không chính xác lắm. Nhưng em rất hài lòng với C230 và không thấy có sự lựa chon nào tối ưu hơn.
ghế chỉnh ngả lưng thì la điện nhưng kéo lên xuống là tay, bỏ ra 70k mà còn có mấy vụ này nữa thì hơi lạ, bỏ ra thêm 4k sẽ có, 325i hoặc léu IS về do choi thì chỉ có chuẩn.

Status
Không mở trả lời sau này.