Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com
RE: Mercedes C230 Avantgarde với sức mạnh gia tăng!

Xe nhập hơn xe liên doanh nhiều thứ lắm các bác ơi, xe nhà em là xe mới giá 30K mà option thua cái xe 800 USD bên Mẽo [:eek:] Nhiều khi em vắt trán lên suy nghĩ dân mình đang đi cái gì vậy? :(
70K là số tiền không nhỏ, Mer là 1 hãng danh tiếng, dòng C của liên doanh tuy không bằng nước ngoài nhưng trong dòng xe liên doanh C230 là đỉnh rồi nên bác Rav4 có quyền tự hào về xe của bác ấy!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

hè hè các bác đừng nóng: Thuận mua vừa bán mà[8D][8D][8D]
Ngay cả khi mua xe mới nguyên 100% cũng hên xui huống chi mua xe lướt :mad:.
Ở đây bác Hùng rao bán, các bác thấy vừa túi tiền thì phi qua xem xe: được thì quất không được thì thôi, chứ bàn tán làm chi cho mệt :)
Còn các bác muốn góp ý thì nên có hình, vì xe lướt nên không thể ngồi nhìn trời mà phán được :mad: Hai xe cùng lướt , cùng số KM chạy nhưng giá chắc chắn khác nhau không thể đồng giá được [8D][8D]

Hạng B2
26/11/07
158
0
0

Em chỉ đưa ra nhận xét của mình về xe thôi. Em nói rằng xe C2008 chạy ok chứ em không dám gáy là xe em chạy ngon hay ... như Bác Hung_IMP. Với giá đó, mua được xe mới (dù là xe LD, lắp ráp tại VN - nhưng vẫn đảm bảo các tiêu chuẩn của Mec) thì em thấy hài lòng.
Bác bán xe mà giọng điệu tinh tướng qúa. Diễn đàn là để mọi người trao đổi đóng góp ý kiến cá nhân thôi, và chỉ nói về xe thôi, không ai đi công kích cãi lộn trên này cả.

Tuổi đời em chắc thua bác, nhưng em thấy cái gì không phải thì em nói thôi

Hạng B2
3/2/07
196
0
0

Trích đoạn: Anonymous

Em chỉ đưa ra nhận xét của mình về xe thôi. Em nói rằng xe C2008 chạy ok chứ em không dám gáy là xe em chạy ngon hay ... như Bác Hung_IMP. Với giá đó, mua được xe mới (dù là xe LD, lắp ráp tại VN - nhưng vẫn đảm bảo các tiêu chuẩn của Mec) thì em thấy hài lòng.
Bác bán xe mà giọng điệu tinh tướng qúa. Diễn đàn là để mọi người trao đổi đóng góp ý kiến cá nhân thôi, và chỉ nói về xe thôi, không ai đi công kích cãi lộn trên này cả.

Tuổi đời em chắc thua bác, nhưng em thấy cái gì không phải thì em nói thôi

Thì tôi cũng thấy cái gì ko fải thì mới nói. Tôi chỉ nói lên sự thật, tôi ko chê xe bác nhưng nó ko thể bằng xe nhập khẩu dc, thế thôi, tất nhiên là ok nhưng chất lượng thì ko thể bằng 1 xe nhập khẩu cùng hạng. Chứ tôi tinh tướng với bác làm gì, bác nghĩ bác là ai??Tôi bán tất cả các lọai xe, cái nào có lời toi bán nên tôi chảng chê xe nào cả nhưng đấy là nhận xét chung cũng những người đã đi xe lâu năm, có 1 đềiu bác nên bit là tất cả các xe LD ở Vn fụ tùng ko fải là original 100% đâu, có rất nhiều fụ tùng xuất xứ từ nuớc khác vì các hãng xe ở Vn đều muốn giảm giá thành tới mức tối đa và quan trọng nhất tiêu chuẩn an tòan của Vn ko đòi hỏi cao.Nên bít mình dg ở đâu và làm gì bác ạh, cái gì của mình chưa chắc là nhất đâu. nhiều người cầm cục đất trg tay mà cứ tưởng là vàng, thế mới lạ.:D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

Trích đoạn: Hung_IMP

Thì tôi cũng thấy cái gì ko fải thì mới nói. Tôi chỉ nói lên sự thật, tôi ko chê xe bác nhưng nó ko thể bằng xe nhập khẩu dc, thế thôi, tất nhiên là ok nhưng chất lượng thì ko thể bằng 1 xe nhập khẩu cùng hạng. Chứ tôi tinh tướng với bác làm gì, bác nghĩ bác là ai??Tôi bán tất cả các lọai xe, cái nào có lời toi bán nên tôi chảng chê xe nào cả nhưng đấy là nhận xét chung cũng những người đã đi xe lâu năm, có 1 đềiu bác nên bit là tất cả các xe LD ở Vn fụ tùng ko fải là original 100% đâu, có rất nhiều fụ tùng xuất xứ từ nuớc khác vì các hãng xe ở Vn đều muốn giảm giá thành tới mức tối đa và quan trọng nhất tiêu chuẩn an tòan của Vn ko đòi hỏi cao.Nên bít mình dg ở đâu và làm gì bác ạh, cái gì của mình chưa chắc là nhất đâu. nhiều người cầm cục đất trg tay mà cứ tưởng là vàng, thế mới lạ.:D

dạ, số em khổ, toàn cầm cục đất thôi, mà có dám tưởng là vàng bạc gì đâu, có điều bác cắt nghĩa giúp em phụ tùng thế nào là original 100% thế nào là không ạ, thế xe xuất Mỹ chắc là 100% phụ tùng made in USA phải không ạ, ôi bây giờ em mới biết;)

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Cá nhân em cứ thấy cái gì liên quan đến vn là lừa gạt hết, xe LD thì chắc chắn là nó nhét vô số hàng giá rẻ vào đó rồi, kể cả xe nó mang danh nghĩa là nhập về cũng có thể nó chế cháo chớ, có ai biết đâu mà lo, có ai kiểm tra đâu mà sợ, không làm vậy phí.

Trước đây không còn lựa chọn nên mới phải mua thôi chớ, giờ mua xe nhập cho lành nhưng lại lo mỗi vụ không bảo hành[&:]

Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: Hung_IMP

có 1 đềiu bác nên bit là tất cả các xe LD ở Vn fụ tùng ko fải là original 100% đâu, có rất nhiều fụ tùng xuất xứ từ nuớc khác vì các hãng xe ở Vn đều muốn giảm giá thành tới mức tối đa và quan trọng nhất tiêu chuẩn an tòan của Vn ko đòi hỏi cao.

Em thì không bán xe 4B như bác, nhưng em đang bán xe đạp . Theo bác phụ tùng phải xuất xứ từ 1 nước thì mới là Original àh bác - Em thì không nghĩ thế đâu .

Điểm mấu chốt của các nhà sản xuất otô là họ dùng phương án OEM và outsourcing - họ mở nhà máy đâu đó, rồi nhập các linh kiện về để lắp ráp lại thôi, miễn là nhà cung cấp của họ phải được chứng thực của hãng đó

Mec sản xuất ở Đức cũng không phải tất cả các thiết bị trong chiếc MEC đó ở Đức, mà khả năng có vài con ốc ở đó sản xuất ở VN không chừng, miễn là nhà sản xuất ở VN đạt tiêu chuẩn của Mec,và được sự chấp nhận của MẸC

Em kông muốn giải thích dông dài, nhưng chắc chắn là không có xe nào trên thế giới là đồ của một quốc gia (ngay cả cái món A380 của còn thế mà bác) và của một hãng sản xuất cả .

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em thì chẳng có vốn mà bán xe , nhưng em chắc chắn 1 điều là khg có 1 hãng xe nào ,kể cả Boeing là tự cung tự ráp . Vệ tinh sản xúât cho nó nằm khắp nơi trên TG, chổ nào nhân công rẽ . Chỉ trừ 1 số chi tiết đắc địa như động cơ chẳng hạn thì mới là chính hãng ráp . Tuy nhiên , cho dù sản xúât ở đâu , chi tiết đó vẫn chịu sự kiểm tra theo tiêu chuẩn của hãng .
Còn chuyện lắp ráp ở đâu , nói thật các bác xe LD tệ là do cách làm ăn dối trá , làm ẩu để tăng sản lượng thôi chứ thật tình tay nghề thợ VN khg thua ai đâu , có khi còn khéo tay nữa chứ :D. Nếu các LD có 1 qui trình KCS nghiêm ngặt thì em cho là mọi chuyện khác nhiều :D

Hạng B2
26/11/07
158
0
0

Các bác không biết chứ chắc xe Bác Hung_IMP bán phụ tùng đều là đồ original 100% hết đấy, về đến đây HQ Việt Nam phải tháo ra kiểm từng con ốc đấy các bác ạ

Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com

ok - em đề nghị anh em mình nên quay trở lại đề tài đang hay ho đó là em Mec C230 . Nó là niềm mơ ước của em đó, em cũng đã ngắm nghía nó kỹ lưỡng lắm rồi (àh, em ngắm em liên doanh đấy) - và với em (nhớ là với em thôi) thì C230 là ngon, quá ngon

Status
Không mở trả lời sau này.