Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Mercedes C230 Avantgarde với sức mạnh gia tăng!

IS xe mới 100% mà "chỉ" có khoảng $ 75K hả bác Hung_IMP??? em tưởng phải cỡ 9 chục 1 trăm chứ ???

Hạng B2
26/11/07
158
0
0

Trích đoạn: Hung_IMP

Trích đoạn: Rav4

C200 ghế phụ kéo bằng tay vừa chỉnh điện được bác ,70000usd em cân nhắc thấy chỉ có Camry, honda accord, rav4, bmw320...giá của mấy con này bên Mỷ chỉ tầm 20000usd không cùng đẳng cấp với với c230. may ra chỉ cóBMW325 thôi mà 325 80000usd. Tất nhiên so sánh xe nhâp xe Ld thì không chính xác lắm. Nhưng em rất hài lòng với C230 và không thấy có sự lựa chon nào tối ưu hơn.
ghế chỉnh ngả lưng thì la điện nhưng kéo lên xuống là tay, bỏ ra 70k mà còn có mấy vụ này nữa thì hơi lạ, bỏ ra thêm 4k sẽ có, 325i hoặc léu IS về do choi thì chỉ có chuẩn.

Với giá 70K theo em thì không mua được 325i hoặc IS đâu bác ạ. Nếu được thì cũng mua được hàng lướt thôi, mà đã là hàng lướt thì vô chứng lắm, hên xui thôi. Cưới vợ hai thì nên cưới em nào chưa qua đời chồng chứ cưới vờ 2 mà lại cưới vợ người ta thì ... bác nhỉ

Em vẫn vote cho C230. Em thích con này, nhưng hồi đó khi di xem xe chỉ có C200 mà vợ cả thì muốn có xe sớm nên em phải chỉu lấy con C200. Chạy cũng ok lắm.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Chậc chậc, thèm quá. Ráng cày sang năm cưới làm vợ ba thui...:D

Hạng B1
9/2/06
59
0
0
52

Hôm qua em từ Đalat về Sg chạy ban đêm không mở máy lạnh, đồng hồ nhiên liệu chỉ ở mức 7.5lit/100km các bác ạ .V6 như vậy thật ấn tượng.

Hạng C
22/8/05
587
0
0

ghế chỉnh ngả lưng thì la điện nhưng kéo lên xuống là tay, bỏ ra 70k mà còn có mấy vụ này nữa thì hơi lạ, bỏ ra thêm 4k sẽ có, 325i hoặc léu IS về do choi thì chỉ có chuẩn.

e nghĩ là 3 series hay IS thì ghế điện cũng là options chứ không phải mặc định phải không ạ:) dù sao cái này cũng không quá quan trọng bằng xe mới vs xe lướt

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Trích đoạn: smart_cowboy2610

Em thấy mấy loại Mer C 2008 khi quẹo bánh trước ngiêng ghê thế[8|]
Đậy là ưu điểm của hệ thống treo cua MB , chiều dài cơ sở lớn nhưng góc cua lại nhỏ bác ạ

Hạng C
22/8/05
587
0
0

thôi tranh cãi làm gì các bác. cùng một số tiền nhất định thì mỗi người có một lựa chọn riêng, phải không ạ. đây là quan điểm của cá nhân em thôi nhé: khi đi mua xe thì nếu thật sự có tiền và chấp nhận chơi, muốn mua xe thuộc hẳn hàng top (tất nhiên là khái niệm top ở đây cũng là tương đối) => ok, cốp tiền chấp nhận đắt mua xe nhập, rõ ràng là đẳng cấp cao hơn xe LD. Còn nếu muốn mua xe tầm dưới một chút, có cả sự lựa chọn trong nước và nhập ngoại, thì nếu em thì em sẽ chọn xe LD, vì có nhiều lý do:

+ giá thành rẻ hơn vì chịu thuế suất thấp hơn, nghĩa là ta phí ít tiền cho thuế hơn.

+ chất lượng, đây là vấn đề tranh cãi muôn thủa. nhưng cá nhân em thì không nghĩ một chiếc Camry 3.5 LD lại kém một chiếc Camry 2.4 hàng Mỹ, cũng như Mer C Class LD lại kém Beemer 3 series nhập. tất nhiên là có lý do để nói xe LD chất lượng kém xe nhập, nhưng vơ đũa cả nắm chưa chắc đúng, ví dụ như Mer VN là một hãng có tiêu chuẩn chất lượng rất cao. nếu nói về facts & figures thì ta chưa có gì chứng minh là chất lượng một chiếc C class LD và một chiếc C class nhập, với động cơ và gói option y hệt nhau, có chất lượng khác nhau. phải không ạ:). ở đây có cả vấn đề tâm lý nữa. nếu nói phần lớn xe LD có chất lượng ko bằng xe nhập thì em đồng ý nhưng đối với Mer (có thể cả Toy Camry) thì có lẽ không đúng.

+ quan điểm mua xe của em thì thiên về tính sử dụng nhiều hơn là để khẳng định đẳng cấp...etc... vì thế chủng loại nào có tỷ lệ price/performance hợp lý hơn thì em chọn. dĩ nhiên là nếu so sánh used với brand new thì theo thiển ý của em là khó mà phù hợp, bản chất là xe used dù có như mới thì giá vẫn bị thấp hơn so với hơn xe mới.

đấy là một vài ý kiến cá nhân thôi, tất nhiên là quan điểm mua xe thì không ai giống ai nên e cũng ko muốn áp đặt cho bác nào cả, dzui là chính thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Đúng là không thể so xe cũ và xe mới được, xe cũ dù có mới đến đâu cũng là xe cũ.

Xe cũ có thể tốt nếu may mắn người chủ giữ xe tốt, nhưng có thể hao mòn nhiều hơn bình thường nếu người chủ đi phá. Mà đặc biệt xe mới phải rất giữ gìn đối với 1000km đầu tiên. Hơn nữa các giấy tờ chỉ chứng nhận xe đặt yêu cầu chạy được an toàn trên đường thôi, chứ không phải giấy tờ đảm bảo chất lượng và cũng không thể sử dụng làm căn cứ xác định chất lượng. Giấy tờ đó và xuất xứ chiếc xe không thể đảm bảo bằng một chiếc xe mới được hưởng chế độ bảo hành bảo dưỡng của chính hãng đó.

Mà xe cũ loại trung bình như BMW3 và 5 và Mer C và E thì phần lớn là của xe của các công ty cho thuê xe hay cty tài chính bán thanh lý. Do vậy người sử dụng xe thường không sở hữu chiếc xe. Và ví thế họ thường rất hay lạm dụng xe và ko co ý thức giữ gìn. Chỉ lấy ví dụ xe đi thuê, lần trước chúng tôi đi thuê một chiếc xe Mer C mới chạy có 2000k vậy mà chạy liên tục 24h đồng hồ hầu như không nghỉ, đạp ga các kiểu... chạy như vậy xe cũ 1 năm cũng bằng người khác chạy 5 năm...

Ngày này, thông tin về xe cộ trong nước cũng đã rộng mở và thị trường khá cạnh tranh, nên khoảng cách về chất lượng theo tôi cũng sẽ giảm xuống rất nhiều nếu so sánh giữa 2 xe mới với nhau.

Tất nhiên, xe cũ nhập là phương án tốt trong trường hợp mẫu xe đó không được sản xuất trong nước và có nhiều tính năng đặc biệt hơn, và đặc biệt là để tiết kiệm chi phí hơn nhiều so với nhập xe mới nguyên chiếc. Và vì thế đại lý nhập xe cũ sống vẫn khỏe...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/11/07
11
0
0

Trích đoạn: Anonymous

Trích đoạn: Rav4

C200 ghế phụ kéo bằng tay vừa chỉnh điện được bác ,70000usd em cân nhắc thấy chỉ có Camry, honda accord, rav4, bmw320...giá của mấy con này bên Mỷ chỉ tầm 20000usd không cùng đẳng cấp với với c230. may ra chỉ cóBMW325 thôi mà 325 80000usd. Tất nhiên so sánh xe nhâp xe Ld thì không chính xác lắm. Nhưng em rất hài lòng với C230 và không thấy có sự lựa chon nào tối ưu hơn.

Với giá 70K theo em thì không mua được 325i hoặc IS đâu bác ạ. Nếu được thì cũng mua được hàng lướt thôi, mà đã là hàng lướt thì vô chứng lắm, hên xui thôi. Cưới vợ hai thì nên cưới em nào chưa qua đời chồng chứ cưới vờ 2 mà lại cưới vợ người ta thì ... bác nhỉ

Em vẫn vote cho C230. Em thích con này, nhưng hồi đó khi di xem xe chỉ có C200 mà vợ cả thì muốn có xe sớm nên em phải chỉu lấy con C200. Chạy cũng ok lắm.
Bác wa cửa hàng em, có xe cho bác. Xe lướt thì đúng là vô chừng nhưng xe em bán đều là car fax clean title, actual; mileage đúng 6-7k miles(10k km). Xe nhập mà chạy 6-7k trừ khi bị tai nạn thì gần như mới 95%. nói như bác thì chắc ko ai mua xe luot cả.BMW series 7, Sclass, bentleyneu mua xe luot thi tiet kiem dc khoi tien day bac ah. Theo e thi tiêu chuẩn xe LD ko bao h có thể bằng xe nhập dc.Tiêu chuẩn lắp ráp của Vn thì làm sao so với đức hoặc Mỹ. Bác đi C200 nên tất nhiên fai3 gáy về con xe mình nhưng sự thật vẫn là sự thật đừng nên phủ nhận nó để rồi biến thành cố chấp l;ố bịch
bác cho em cái địa chỉ salon bác đẻ em coi chiếc IS của bác cái

Hạng B1
9/2/06
59
0
0
52

Trích đoạn: pvnaf

Đúng là không thể so xe cũ và xe mới được, xe cũ dù có mới đến đâu cũng là xe cũ.
Bác này nói đúng.
Cưới vợ ai cũng muốn cưới em phải còn ZIN ,chứ cưới em chồng con rồi không biết thằng chồng trước nó hành hạ con vợ thế nào:D
Forum thì có người là sale người là chủ saloon, ai cũng có cách làm ăn riêng của mình, quan trọng là bạn thể hiện đẳng cấp của mình trong cách làm ăn, vừa xây dựng forum cho phong phú thêm.
Tranh cải thì cũng có mặt tích cực của nó, nhưng theo em hài lòng và yêu quý những gì mình có là vui rồi[8D]

Status
Không mở trả lời sau này.