Tập Lái
19/10/20
11
542
78
nhứt là mấy chỗ ôm cua, xe máy kè kè ôm cua theo nó mới kinh chứ.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Như xe tiến đền xe lùi ngược chiều vì không giữ khoản cách an toàn, Toà Thái nguyên tuyên bố .... như thế
Toà tỉnh lẻ, nơi mà các thẩm phán có bằng đại học luật xong thì 6 năm sau nhận tiếp bằng THPT.
Làm công việc phụ các cô chú người lớn xử án từ năm 18 tuổi nhưng luôn đầy đủ bằng đại học tại chức trong người.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Con nó mà hit cho 1 phát ngồi bàn thờ không nói, quặt quẹo hoặc thực vật thì lúc đấy sám hối.
Một số thằng y như cái thằng trong hình ấy, chạy cứ ngựa ngựa ta đây hay quẹo kiểu anh hùng cố ý phạt ngang sát xe cho ú tim tài xế.
Em thấy mấy lần mà bó tay chấm cơm.
Tại sao phải sĩ ta đây hay với phố phường làm gì vậy.

• Like
Reactions: 1 Nắng 1 Mưa
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Một số thằng y như cái thằng trong hình ấy, chạy cứ ngựa ngựa ta đây hay quẹo kiểu anh hùng cố ý phạt ngang sát xe cho ú tim tài xế.
Em thấy mấy lần mà bó tay chấm cơm.
Tại sao phải sĩ ta đây hay với phố phường làm gì vậy.
Dễ thôi , bác bán nhà 10 tỉ qua bên em cũng .... 300K€ vậy là ngon thôi, khỏi lo cắt đầu, chạy lùi ...vượt đèn, xe lớn đền xe bé ... ngay cả lụt lội ... dể mà :):):)

Có điều là hiện tại vaccin thế nào thì bác xem .. thân !

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Dễ thôi , bác bán nhà 10 tỉ qua bên em cũng .... 300K€ vậy là ngon thôi, khỏi lo cắt đầu, chạy lùi ...vượt đèn, xe lớn đền xe bé ... ngay cả lụt lội ... dể mà :):):)

Có điều là hiện tại vaccin thế nào thì bác xem .. thân !
Ở Việt Nam bố nào sống trong căn nhà phố cũng chắc chắn hét bán 10 tỏi trở lên rồi. Nên nhiều người bán được là có thể có 300K sang ở ké nước bác.
Nhưng mà 100% không nước nào nhận những người hư hỏng xấu tính, lại còn đang sống ở nơi covid nhiều như này đâu.
Thôi em nằm mơ được rồi, khỏi vọng ước cao sang.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Ở Việt Nam bố nào sống trong căn nhà phố cũng chắc chắn hét bán 10 tỏi trở lên rồi. Nên nhiều người bán được là có thể có 300K sang ở ké nước bác.
Nhưng mà 100% không nước nào nhận những người hư hỏng xấu tính, lại còn đang sống ở nơi covid nhiều như này đâu.
Thôi em nằm mơ được rồi, khỏi vọng ước cao sang.
Có câu: có công mài sắt có ngày nên kim. Nhưng em chọn đi ... mua cho lẹ

Bác đừng có bi quan . Em thấy Canada cũng dễ. Miễn tay nghề tốt. Thêm tiếng anh/pháp đầu tư 100k là được. Nói chứ canada cần dân nhiều lắm. Chắc chắn luôn.

Trở về với chủ đề về xe cộ .. Sai là sai. Đúng là đúng. Luật là luật . Chỉ có điều là tư duy 2b lên 4b thì sợ chứ 4b xuống 2b thì tốt hơn . Thêm cách suy nghĩ... đường ta ta cứ đi thì khó tránh tai nạn.

Vẫn là câu chuyện không kết thúc của gtvn. Ý em là chính cái mạng của họ còn chưa ý thức, không tôn trọng, thử hỏi làm sao mà tôn trọng người khác được.

• Haha
Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Có câu: có công mài sắt có ngày nên kim. Nhưng em chọn đi ... mua cho lẹ

Bác đừng có bi quan . Em thấy Canada cũng dễ. Miễn tay nghề tốt. Thêm tiếng anh/pháp đầu tư 100k là được. Nói chứ canada cần dân nhiều lắm. Chắc chắn luôn.

Trở về với chủ đề về xe cộ .. Sai là sai. Đúng là đúng. Luật là luật . Chỉ có điều là tư duy 2b lên 4b thì sợ chứ 4b xuống 2b thì tốt hơn . Thêm cách suy nghĩ... đường ta ta cứ đi thì khó tránh tai nạn.

Vẫn là câu chuyện không kết thúc của gtvn. Ý em là chính cái mạng của họ còn chưa ý thức, không tôn trọng, thử hỏi làm sao mà tôn trọng người khác được.
Mạng của họ nhà rồng châu Á mà coi rẻ thế nhỉ.
Bác nói chí phải ở Can thì cần dân qua được. Nhưng thấy bên đó sống không nổi băng giá quá. Mấy người tây béo thì may ra chịu nổi chứ việt chắc không nổi. Đã tốn công di dân thì được Mỹ Pháp Úc không thì chịu thôi. Khí hậu mấy chỗ đó em du lịch sang thấy được được. Còn lạnh như Can với Nga thì chịu.
Mà xuống thành phố đa chủng tộc trong Can cho đỡ lạnh thì sợ không làm lại người TQ. Từ khi sang Úc khó thì mấy nay TQ đổ cả sang Can rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Mạng của họ nhà rồng châu Á mà coi rẻ thế nhỉ.
Bác nói chí phải ở Can thì cần dân qua được. Nhưng thấy bên đó sống không nổi băng giá quá. Mấy người tây béo thì may ra chịu nổi chứ việt chắc không nổi. Đã tốn công di dân thì được Mỹ Pháp Úc không thì chịu thôi. Khí hậu mấy chỗ đó em du lịch sang thấy được được. Còn lạnh như Can với Nga thì chịu.
Mà xuống thành phố đa chủng tộc trong Can cho đỡ lạnh thì sợ không làm lại người TQ. Từ khi sang Úc khó thì mấy nay TQ đổ cả sang Can rồi.
Cám ơn bác đã trả lời, nhưng em từng đi mấy lần rồi (Pháp/anh cũng đi). ở VN thì 99% học tiếng anh do đó Vancouver là tuyệt, không thì Alberta ..Bác thử đi, Em có lần đi mùa đông mà .. đóng băng phát mê luôn, Thử đi 1 lần chứ bác cứ đu du lịch trên youtube thì khó mà trải nghiệm.... Canada cũng dể mà.. Bạn bè em VN nó qua nhiều lắm . mà nó chọn nhiều là vancouver .. em thấy thì bác nên chọn Vancouver... thử đi . Đừng du lịch trên youtube ....
Nhà nào bên tây phương cũng có sưỡi hết, bác đừng lo ...

• Like
Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Cám ơn bác đã trả lời, nhưng em từng đi mấy lần rồi (Pháp/anh cũng đi). ở VN thì 99% học tiếng anh do đó Vancouver là tuyệt, không thì Alberta ..Bác thử đi, Em có lần đi mùa đông mà .. đóng băng phát mê luôn, Thử đi 1 lần chứ bác cứ đu du lịch trên youtube thì khó mà trải nghiệm.... Canada cũng dể mà.. Bạn bè em VN nó qua nhiều lắm . mà nó chọn nhiều là vancouver .. em thấy thì bác nên chọn Vancouver... thử đi . Đừng du lịch trên youtube ....
Nhà nào bên tây phương cũng có sưỡi hết, bác đừng lo ...
Cảm ơn bác quá, vậy có chuyến bay du lịch lại (để giá về bình thường bớt chém) em mua đi thử Van với Toronto.
Khiếp cái nước gì mà rộng khủng.
Nhớ hồi đi Nga, toàn bao la đất đai với màu trắng.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Cảm ơn bác quá, vậy có chuyến bay du lịch lại (để giá về bình thường bớt chém) em mua đi thử Van với Toronto.
Khiếp cái nước gì mà rộng khủng.
Nhớ hồi đi Nga, toàn bao la đất đai với màu trắng.
Bác nên nhớ là Nga lớn nhất sau đó là Canada ... có điều là số dân thì .. bác check dùm em là biết tại sao dân Canada cần người ... thử sau mùa dịch đi ...
Em thì thích ... Vancouver hơn ... khí hậu cũng ấm áp, mùa đông tuyết thì đi đường hầm (như chuột vậy) qua những cơ sở, hạ tầng là tốt
Montreal/Québec thì đậm chất Pháp và nói ... tiếng Pháp, nhưng cũng nên đi

• Like