Hạng F
3/10/15
9.832
12.097
113
Bác nên nhớ là Nga lớn nhất sau đó là Canada ... có điều là số dân thì .. bác check dùm em là biết tại sao dân Canada cần người ... thử sau mùa dịch đi ...
Em thì thích ... Vancouver hơn ... khí hậu cũng ấm áp, mùa đông tuyết thì đi đường hầm (như chuột vậy) qua những cơ sở, hạ tầng là tốt
Montreal/Québec thì đậm chất Pháp và nói ... tiếng Pháp, nhưng cũng nên đi
Dạ cảm ơn bác.
Can bằng một nửa Nga, nghe đã thấy ớn.
Đi dạo danh lam thắng cảnh chắc gãy giò.
Vancouver nghe đẹp, dễ sống hơn, y như bác nói.
Montreal, Quebec thì nghe nói chất Pháp nhiều.
Hồi em tiểu học , có đứa học chung lớp nó cũng di cư sang đấy. Hồi bé nghe Can chẳng biết là đâu, chỉ hiểu là gần Mỹ thì chắc chăn ấm nệm êm rồi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.579
22.182
113
Pháp
Dạ cảm ơn bác.
Can bằng một nửa Nga, nghe đã thấy ớn.
Đi dạo danh lam thắng cảnh chắc gãy giò.
Vancouver nghe đẹp, dễ sống hơn, y như bác nói.
Montreal, Quebec thì nghe nói chất Pháp nhiều.
Hồi em tiểu học , có đứa học chung lớp nó cũng di cư sang đấy. Hồi bé nghe Can chẳng biết là đâu, chỉ hiểu là gần Mỹ thì chắc chăn ấm nệm êm rồi.
Nga thì mình chưa đi, nói chung là .... các quốc gia Đông âu .Còn Canada cũng dể lắm, nếu qua được thì check xe (nếu thích đi chơi), còn đi vùng nầy qua vùng khác thì nên đi ... máy bay, cũng như xe Bus vậy, chứ lái xe ngán lắm, Bạn có thể thuê nơi nầy trả nơi khác, không cần trả laị nơi mính lấy.

Để em cho chương trình hay, bác muốn đi sau mùa dịch nầy ... :):):):)

VN-(London/Paris/Frankfur) cở 12H bay, thuê xe ngay phi trường mình muốn đi chơi lung tung, sau đó đến Amsterdam lấy máy bay qua Quebec, thuê xe từ Quebec đi Toronto viếng Niagara (9h lái), để xe tại phi trường và bay thẳng đến Vancouver (5h bay và 3h khác biệt) ....Đi về thì .... lâu hơn

Còn Mỹ thì nếu có dịp vào thì ghé chơi chứ .... ở chơi lâu thì em không biết ... Em có đi 2 lần nhưng không vui lắm. Có lẽ phải đi ... thêm một lần nửa mới được :).

Bác mà tậu nhà ở Canada thì ...ôi thôi to gấp chục lần có đất luôn (nếu thích yên tỉnh). Hẹn bác đi Canada lần nầy nè ... đi không ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco and Nancy84
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113
họ ko phải mem os nên chưa biết thôi mà

Hạng F
3/10/15
9.832
12.097
113
Nga thì mình chưa đi, nói chung là .... các quốc gia Đông âu .Còn Canada cũng dể lắm, nếu qua được thì check xe (nếu thích đi chơi), còn đi vùng nầy qua vùng khác thì nên đi ... máy bay, cũng như xe Bus vậy, chứ lái xe ngán lắm, Bạn có thể thuê nơi nầy trả nơi khác, không cần trả laị nơi mính lấy.

Để em cho chương trình hay, bác muốn đi sau mùa dịch nầy ... :):):):)

VN-(London/Paris/Frankfur) cở 12H bay, thuê xe ngay phi trường mình muốn đi chơi lung tung, sau đó đến Amsterdam lấy máy bay qua Quebec, thuê xe từ Quebec đi Toronto viếng Niragara (9h lái), để xe tại phi trường và bay thẳng đến Vancouver (5h bay và 3h khác biệt) ....Đi về thì .... lâu hơn

Còn Mỹ thì nếu có dịp vào thì ghé chơi chứ .... ở chơi lâu thì em không biết ... Em có đi 2 lần nhưng không vui lắm. Có lẽ phải đi ... thêm một lần nửa mới được :).

Bác mà tậu nhà ở Canada thì ...ôi thôi to gấp chục lần có đất luôn (nếu thích yên tỉnh). Hẹn bác đi Canada lần nầy nè ... đi không ?
Hay quá bác ơi, nghe mà mê ly. Thác Niagara trông còn đẹp hơn hoa quả sơn! Trước giờ cứ ngỡ bác ở France. Hoá ra là ở Can. Có thể du lịch lại là em xin visa xem dễ không mà làm một vé thôi haha.
Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.579
22.182
113
Pháp
Hay quá bác ơi, nghe mà mê ly. Thác Niagara trông còn đẹp hơn hoa quả sơn! Trước giờ cứ ngỡ bác ở France. Hoá ra là ở Can. Có thể du lịch lại là em xin visa xem dễ không mà làm một vé thôi haha.
Cảm ơn bác.
Thêm một điểm là Niagara falls nó rất đẹp, nhưng nhìn về phía Canada, còn bên Mỹ thì xấu lắm. Ui trùi, Thì em ở Tây ninh huyện Pháp đình làng tây mỗ mà :):):). Tại cái tật ngứa chân, đi tứ tung ... Nhiều khi đi du lịch trên youtube không bằng mắt thấy tai nghe ....

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B1
31/7/21
99
89
18
"Ra đường thì né xe Công, về nhà lại sợ vợ không nói gì" nha các anh.