Hạng B1
31/5/19
95
501
53
40
Mình thì né xe container không kịp mà nhiều người thấy cứ lao vào

Mới đây, mạng xã hội xôn xao trước đoạn clip ghi lại 1 tình huống sang đường cực kì nguy hiểm mà nhiều người gặp phải.

Theo nội dung đoạn clip ghi lại cho thấy, một thanh niên sang đường nhưng rẽ trước đầu container. May mắn trong sự việc này, tài xế xe container đã xử lý kịp thời, tránh được tai nạn đáng tiếc có thể xảy ra.

View attachment 2521129

Công nhận bác này dám rẽ trước đầu xe cont thì công nhận nể nhất bác này rồi, xe cont mình thấy né còn không kịp, đây nhiều người thấy cứ lao vào.

Có vẻ nhiều vụ tại nạn giao thông với xe container mà người Việt mình còn "điếc không sợ súng" , thấy container, xe ben không lo né từ xa mà cứ lao vào. Nhìn những video như này mà toát mồ hôi hột hộ những người trong clip
Nhiều người cứ ngỡ xe cont xử lí sẽ nhanh được như ô tô con, nếu cứ hiểu như thế, thì việc tạt đầu hay phanh gấp trước đầu xe container sẽ khiến tính mạng trở nên mong manh như một chiếc lá khô trước gió.

Một nguy cơ cho tất cả mọi người tham gia giao thông, từ người đi bộ, xe máy hay ô tô là luồng gió cuốn tạo ra khi xe đầu kéo chạy qua. Đừng "cương" với xe đầu kéo. Hãy nhường đường ngay khi xe đầu kéo xin vượt hoặc hãy bắn vọt ngay đi ngay cả khi bạn đã ở tốc độ tối đa cho phép.

Mình hay dặn người nhà khi đi xe, không nên qua đường trước xe hơi và sau xe hơi vì bị khuất tầm nhìn, các xe khác xe không thấy mình, tại nạn sẽ xảy ra. thấy nó lấn thì cứ xuống hẳn lề nhường luôn, chứ đôi co với mấy cái xe to kiểu này giống như lấy tính mạng của mình ra cược thôi

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Chà, khôn lõi nhỉ. chắc tính để xe cont đụng vào ăn vạ chứ gì :D :D. Chứ cái xe cont nó to bự vậy, chạy thì cũng chậm mà chú đó lại khiếu khích trước đầu xe thì chỉ có cố ý va quẹt thôi. :D Cho em xin 1 lạy, nể thật. :D :D

Hạng C
27/9/15
536
708
93
Kg chỉ 1 anh này đâu. giờ ra đường kiểu chạy xe này nhiều lắm, có thể nói tới 90%, nam phụ lão ấu, ai cũng như nhau. Muốn rẽ trái hay sang đường, thay vì nhường ng đi thẳng qua rồi vòng ra sau người ta thì kg ai làm vậy, cứ dứt khoát phải cúp trước đầu ng ta mới chịu. Em bị hoài à, trong khi sau xe em chẳng có xe nào hết, nghĩa là cái lý do đứng nhường e thì sợ phải đợi 1 hàng xe kg phải là lý do. Mà cái quan trọng nữa là nó sang đường xong cũng chưa tới cái hẻm nó muốn vô mà còn phải chạy ngược chiều 1 đoạn xa mới vô hẻm. E nghĩ mãi vẫn kg hiểu nó cố sống cố chết cúp qua đầu xe mình rồi đi ngược chiều để làm gì trong khi chỉ cần đi chậm lại chứt quá xe mình là có thể rẽ 90 độ vô thằng hẻm luôn. Có lẽ đó là cái tâm lý tranh dành chăng? cứ lao lên dành phần cho mình trước cái đã, còn hậu quả thế nào tính sau.

Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Kg chỉ 1 anh này đâu. giờ ra đường kiểu chạy xe này nhiều lắm, có thể nói tới 90%, nam phụ lão ấu, ai cũng như nhau. Muốn rẽ trái hay sang đường, thay vì nhường ng đi thẳng qua rồi vòng ra sau người ta thì kg ai làm vậy, cứ dứt khoát phải cúp trước đầu ng ta mới chịu. Em bị hoài à, trong khi sau xe em chẳng có xe nào hết, nghĩa là cái lý do đứng nhường e thì sợ phải đợi 1 hàng xe kg phải là lý do. Mà cái quan trọng nữa là nó sang đường xong cũng chưa tới cái hẻm nó muốn vô mà còn phải chạy ngược chiều 1 đoạn xa mới vô hẻm. E nghĩ mãi vẫn kg hiểu nó cố sống cố chết cúp qua đầu xe mình rồi đi ngược chiều để làm gì trong khi chỉ cần đi chậm lại chứt quá xe mình là có thể rẽ 90 độ vô thằng hẻm luôn. Có lẽ đó là cái tâm lý tranh dành chăng? cứ lao lên dành phần cho mình trước cái đã, còn hậu quả thế nào tính sau.
Bởi vậy không phải ai cũng mua bằng nhưng cái tư duy như thế nào thì chịu bác ạ. Hay là cái máu anh dũng kiên cường không khuất phục từ thời chiến tới giờ vẫn còn :D. Đeo sợ bố con thằng nào :D

• Like
Reactions: TAK40
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Cũng may trong đô thị a công chạy chậm còn đỡ được chứ quộc lộ kiểu này xong rồi.

Tập Lái
10/3/21
23
27
13
39
Vậy là bạn không biết rùi, chạy xe kiểu cúp đầu ô tô được gọi là chạy xe thể hiện đẳng cấp anh hùng xa lộ và 100% những thằng chạy xe kiểu này đầu điều không có não. Dưới quê vợ tui có nhiều thằng chạy kiểu này lắm và đầu của tụi nó cũng ko có não mà chỉ có rượu. :)