Hạng B2
17/6/10
196
1
0
Tp.HCM
Re:Muốn biết về xe MINSK

Chào Bác,

Nếu Bác chơi Win rồi đừng chơi Minsk với những lý do sau đây:

1. 35km/ 1 lít (5 lít tốn thêm 1 xị nhớt)
2. Minsk chạy không có bốc như Win (nhưng độ lì và chở nặng thì Win không bằng)
3. Minsk tuy 125cc nhưng tốc độ chỉ vào khoảng 80-90km
4. Minsk chết máy là bình thường (chết bugi, mobin, kích lửa,...), nói chung là chết lúc nào không biết.
5. Chạy Minsk còn hơn chạy con ngựa chứng (giảm xóc cứng khủng khiếp, phải 3 thằng Tây trên 1 tạ ngồi lên mới nhún nổi). Gặp ổ gà nên buôn tay ra không là....
6. Nói về ô nhiễm thì Minsk xếp vào loại xe có mức ô nhiểm cao nhất (khói mù trời). Đi Minsk không nên đi vào giờ cao điểm, kẹt xe...đây là nội quy của hội Minsk.
7. Minsk nổ vang trời
8. Nói về xe nào dơ, bẩn là Minsk: để từ tối đến sáng một đống nhớt
......

Nói chung chơi Win cho nó lành Bác ah!

P/s: Nhưng đối với ant Minsk & Win. Anh Em xuất phát nào "khói mù trời" Sướng.

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

nói theo cách của các anh con cc clup là:

Khởi động bằng chân
Pha nhớt bằng tay
Vào hạ bằng ....toàn thân:D

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

Quê em Mink gọi là con "trâu điên" ngày xưa chuyên làm xe ôm hoạc chở heo nhưng nay bị tiệt chủng, bác Phong chơi 1 cái cũng hay xe độc , xe cổ , con này đi Kno chác khùng lắm đây , nhưng bị nó đè lên chắc nát dò

Hạng F
22/10/09
8.170
29.977
113

nó dơ bẩn thế mà tụi Tây ba lô em mới gặp hôm kìa dám đi từ Ha Nội vo SG, xe nào củng như thằng ăn mài

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết

grenade nói:
nó dơ bẩn thế mà tụi Tây ba lô em mới gặp hôm kìa dám đi từ Ha Nội vo SG, xe nào củng như thằng ăn mài

không đam mê thì nhìn giống ăn mày là phải, đam mê rồi thì phế liệu cũng là của quí đấy bác ạh!!

Hạng F
22/10/09
8.170
29.977
113

tiếc là em ko chụp đươc hình nhóm tây ba lô này, em thấy phía sau yễn xe cột hai bình nước suói 1.5 lit..

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

bác cò lại định cày kéo lên hạng nữa hay sao mà spam dữ hỉ:D

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

bác Phong đã đưa em Minks về đến nhà chưa , show cho AE xem, hôm nào cho em cỡi em nó phát nhá, tử bé chỉ nhìn nó đã sợ chưa được cỡi

Hạng B2
11/6/08
309
17.549
93

Cách đây 15 năm , ở quê em Minks rất nhiều.
Hầu như cánh xe ôm và những ai cần chở hàng nặng , chạy liên tục thì đều sử dụng Minks.
Minks rất khỏe và phù hợp địa hình đồi núi, nhưng lại rất hay hư vặt ờ phần bộ đánh lửa.
Minks là dòng xăng pha nhớt nhưng phải pha đúng tỉ lệ mới chạy ngon còn không rất khó để khởi động...Phụ tùng rất khó kiếm mỗi khi hư hỏng.
Chiếc này được nhập về từ Belarus.Hehe
Còn những điểm khác như nhún cứng, xe dơ ... thì bác nào thíh em nó thì chơi thui.